ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องพระหลวงปู่ทวดหน่อยครับพี่ ๆ  (อ่าน 2277 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutja

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คือผมได้พระมาจากคุณตา,ยาย และ ป้า ของผมหน่ะครับผมอยากทราบว่าหลวงปู่ทวดรุ่นนี้ปีไหนหรอครับผม ได้มา 2 องค์ด้วยกันครับผม^^" ขอรบกวนพี่ ๆ หน่อยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ คร๊าบบบ :054:

1 ครับ

2 ครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
องค์แรกไม่แน่ใจครับ......

องค์ที่ 2 สีขาว   เป็นของวัดปราสาท ปี 2506 ครับ แท้แน่นอน

มวลสารและคณาจารย์ที่ปลุกเสก....ล้วนแล้วแต่สุดยอดทั้งนั้นครับ...ที่แน่ๆมี พระอาจารย์ทิม วัดช้างให้

ของดีครับเนื้อขาวพิมพ์ใหญ่นิยม เก่าดูง่าย ขึ้นคอได้เลยครับ...

ปล. ผมก็ใส่อยู่ครับ...สีดำพิมพ์เล็ก....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2556, 11:32:23 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณพี่มากครับ ขอรบกวนพี่อีกรอบได้ไหมครับผม องค์นี้เป้นองที่ติดคอผมมาตั้งแต่เด็กแล้วครับพาผมรอดมาหลายรอบมากครับผมอยากทราบว่าเป็นรุ่นไหนหรอครับเป้นมรดกของคุณตาผมครับผม :054:

องค์นี้ครับผมที่ผมห้อยมาแต่เด็กเลยครับมะก่อนตาผมเลี่ยมแบบมองไม่เห้นข้างหลังเท่าไหร่ครับผม ข้างหลังออกเป็นรูปหัวใจคราบขี้ผิ้งเลยติดบ้างครับผม พอกระจกแตกผมเลยเอาไปเลี่ยมมาใหม่ครับผม

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
หลวงปูทวด พิมพ์เตารีด พิมพ์เล็กปี 2505 ครับ...นิยมแท้ดูง่ายครับ...

ของดีทั้งนั้น...ยินดีด้วยครับ....

ช่วงนี้พระหลวงปูทวด มีราคาแพงมากขึ้นหลายเท่าตัว เก็บรักษาไว้ดีๆนะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ส.ค. 2556, 11:58:01 โดย นักรบอาทมาต »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมจะเก็บรักษาไว้ให้ลูกหลานได้ดูครับพี่ ๆ ขอบคุณพี่ ๆ มากครับผม  :054:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เพิ่มเติมครับใต้ฐานหลวงปู่ทวดองค์ที่ 1 รูปข้างบนอาจเห็นไม่ชัดครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เพิ่มเติมครับใต้ฐานหลวงปู่ทวดองค์ที่ 1 รูปข้างบนอาจเห็นไม่ชัดครับ

พิมพ์นี้ เนื้อแบบนี้ เป็นไปได้หลายวัดครับ...เดายาก

แต่ไม่นิยมเท่า 2 องค์ที่ผมบอก

แต่ไม่ใช่ รุ่นแรกปี 2497  อย่างแน่นอน  พิมพ์นี้ถอดพิมพ์มาจากปี 2505 ที่เป็นโลหะของท่านนั่นหล่ะ..ครับ...

แต่เขาว่ากันว่า พระหลวงปูทวด ไม่เสกก็ขลัง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ส.ค. 2556, 08:13:04 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
หลวงปู่ทวดไม่เสกก็สุดยอดนิรันตรายอยู่แล้วครับ สำหรับผมเก๊แท้ดูไม่เป็นแต่เห็นแล้วชอบเก็บ บารมีหลวงปู่ท่านเหลือล้นครับไม่ต้องเสก

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมาก ๆ ครับ พี่ ๆ ทุกท่าน