ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากรู้ว่าผมได้ยันต์อะไรมาครับพอดีผมดูไม่ออกอะครับ พี่ๆช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 2207 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinnawat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ก่อนอื่นขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆด้วยนะครับ ขอแนะนำตัวนะครับ ผมเต้ครับ ผมเรียนวิศวกรรมเชื่อม อยู่พระจอมเกล้าพระนครเหนือครับ ปี1

พอดีวันนี้ไปสักน้ำมันเป็นครั้งที่2ครับ ครั้งแรกไปอาทิตยืที่แล้วได้ยันต์ครูมาพอเข้ามาอ่านเว็บนี้บ่อยๆรู้สึกศรัทธามากครับเลยอดใจไม่ไหวกลับไปวัดอีกรอบ แต่ครั้งนี้ไปผมไม่รู้ว่าได้ยันต์อะไรมาครับพี่ๆดูออกช่วยบอกหน่อยครับ พอดีผมอยากรู้พุทธคุณอะครับ เอาไว้เตือนใจครับ ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ punthush_45

• ตติยะ
สักน้ำมันบอกตรงๆว่าดูยากครับ.....เพราะรายละเอียดจะน้อยมาก....ความเห็นส่วนตัวผมว่าคล้ายๆยันต์เฑาะว์กำแพงแก้ว (เฑาะว์เกราะแก้ว) ครับ ถ้าสักกับหลวงพี่นัน ก็น่าจะใช่.... เพราะส่วนใหญ่ หลวงพี่ท่านจะเมตตาให้ยันต์นี้กับสมาชิกใหม่ๆครับ...อยู่ตรงกลางหลัง...
ผิดถูกประการใด...ขออภัยด้วยครับ...

ออฟไลน์ punthush_45

• ตติยะ
รูปยันต์ครับ..ผมว่าคล้ายๆ...

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ รบกวนถามอีกอย่างนะครับพี่ถ้าครั้งต่อไป ไปสักจะบอกท่านให้ทราบยังไงอะครับว่าเรามาครั้งที่3แล้ว เพื่อที่ยันต์จะไม่ทับรอยเดิมอะครับ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ขอบคุณครับ รบกวนถามอีกอย่างนะครับพี่ถ้าครั้งต่อไป ไปสักจะบอกท่านให้ทราบยังไงอะครับว่าเรามาครั้งที่3แล้ว เพื่อที่ยันต์จะไม่ทับรอยเดิมอะครับ

[shake]ไม่ต้องบอกหรอกครับศิษย์น้อง วทอ. พระอาจารย์ท่านทราบครับ[/shake][/i][/size]
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมไปครั้งที่แล้ว ท่านไม่รู้อะครับพี่ท่านจะลง9ยอดซ้ำ

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
แนะนำนะครับ พอสักเสร็จแล้วให้ถามพระอาจาร์ยที่สักให้เลยครับว่าท่านได้ให้ยันต์อะไรมาแล้วมั่ง ครั้งต่อไปให้น้องบอกกับท่านครับว่าได้สักยันต์เป็นน้ำมันยันต์นี้มาแล้ว ยกตัวอย่างยันต์เก้ายอดหรือว่ายันต์ครูเป็นยันต์แรกที่พระอาจาร์ยท่านจะให้กับศิษย์พี่น้องบางพระทุกท่านครับ เหตุผลก็เพราะว่า ท่าน สักเป็นน้ำมันครับเมื่อสักแล้วมองไม่เห็นเหมือนกับสักหมึก รายละเอียดของการสักหมึกจะใช้เวลานานกว่าเพราะต้องลงเข็มลึกทุกจุดภาพที่สักหรือว่าอักขระนั้นๆ จะได้ปรากฎขึ้นมาชัดเจนครับ แต่วางใจได้นะครับไม่ว่าจะเป็นหมึกหรือว่าน้ำมันต์พุทธคุณ เหมือนกัน เท่ากันครับ ตัวเรานั้นสำคัญเมื่อสักไปแล้ว รักษาไว้ให้ได้ดีครับอยู่ที่ตัวเราครับ รักษายังไงรอท่านอื่นมาตอบอีกทีละกันนะครับหรือไม่ก็ลองหาในกระทู้เก่าๆดูครับ :002: :002:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับผม ขอบคุณครับพี่ จะรักษาให้ดีที่สุดครับ