ผู้เขียน หัวข้อ: รับเมตตาจากพระอาจารย์สัมพันธ์ วัดโคปูน  (อ่าน 3044 ครั้ง)

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
24  สิงหาคม  2556  ยันรูปที่ 2 ของชีวิต  แปดทิศครับ  หลวงพ่อสัมพันธ์

สักน้ำมันครับ  ไม่ได้สักสี  ชอบแบบเสือซ้อนเล็บครับ

• ตติยะ

ขออนุญาติ  อีกรูปครับ 

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ส.ค. 2556, 12:05:43 โดย san53774 »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ยินดีด้วยครับ...ที่ได้ของดีคุ้มครองกาย...

พี่คนที่ดึงหนังให้ คนขวามือ

รู้สึกว่าแก่จะไปเกือบทุกวันเลยนะครับ...

พี่แก่คงอยากให้เต็มตัวเร็วๆ....

ดูสิลูกผมไปสักแก่ก็ยังดึงหนังให้เลย

ตอนนั้นแก่ยังไม่ได้สักหัว ยังมีผมอยู่

แต่แกเห็นที่หัวผมแก่อดใจ....ไม่ไหว.....

ปล.แต่พอเห็นพระอาจารย์ใส่หมวกแบบนี้  ไม่สบายใจเลยครับ

แสดงว่าท่านเป็นไข้   กราบเรียนให้ท่านพักผ่อนท่านก็ไม่ยอมพัก

ท่านบอกลูกศิษย์มาขอความเมตตา  จะปฎิเสธได้อย่างไร  สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ส.ค. 2556, 12:03:48 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
ยินดีด้วยครับ...ที่ได้ของดีคุ้มครองกาย...

พี่คนที่ดึงหนังให้ คนขวามือ

รู้สึกว่าแก่จะไปเกือบทุกวันเลยนะครับ...

พี่แก่คงอยากให้เต็มตัวเร็วๆ....

ดูสิลูกผมไปสักแก่ก็ยังดึงหนังให้เลย

ตอนนั้นแก่ยังไม่ได้สักหัว ยังมีผมอยู่

แต่แกเห็นที่หัวผมแก่อดใจ....ไม่ไหว.....

ปล.แต่พอเห็นพระอาจารย์ใส่หมวกแบบนี้  ไม่สบายใจเลยครับ

แสดงว่าท่านเป็นไข้   กราบเรียนให้ท่านพักผ่อนท่านก็ไม่ยอมพัก

ท่านบอกลูกศิษย์มาขอความเมตตา  จะปฎิเสธได้อย่างไร  สาธุ

วันนั้นหลวงพ่อพูดอยู่เหมือนกันครับว่า ต้องใส่หมวกกันๆเอาไว้  อากาศเย็นกลัวเป็นหวัด  แต่ดูโดยรวมแล้ว  หลวงพ่อแจ่มใสดีครับ  ไม่ได้ยินเสียงไอสักแอะเลย :001:

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
ช่วงนี้พระอาจารย์บอกว่าปวดหลัง และนอนไม่ค่อยหลับครับผม

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
กราบนมัสการอาจารย์ครับ