ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ญา ท่านเมตตาหมูให้ครับ  (อ่าน 4073 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
วันนี้ไปกะเพื่อน ผมคนสุดท้ายพอดี หลวงพี่ท่านไปธุระทางนอก สว่นที่นั่งรอแกจะมาอีกก้อ หลังเที่ยงไปงานศพ รวมถึงหลวงพ่อด้วย ผมไม่ขอกลัวท่านด่า อย่างที่บอกถอดเสื้อท่านเลยหั้ยหมูมา ถือว่าโชคดีที่ไปไม่เสียเท่ว กะว่าจะวนสักรอบ คงจะได้เสือ  ก้อสมปราถณาละครับครั้งหน้าคงได้แน่ๆๆ :054:

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพี่ญา ท่านเมตตาหมูให้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ส.ค. 2556, 11:31:50 »
คนสุดท้ายก่อนที่ท่านจะไปทำธุระ ขนาดเต็มตัวท่านยังเมตตาจิ้งจกให้ 2 ตัว ถือว่าโชคดี สำหรับวันนี้

ก้าวแรกของผมต้องขึ้นครูเก้ายอดก่อน ตามด้วยสาริกาแจ่มๆ เป็นวันที่ภูมิใจวันนึง

กราบขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ jookku

• จตุตถะ
ตอบ: หลวงพี่ญา ท่านเมตตาหมูให้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ส.ค. 2556, 09:21:13 »
อยากได้ สาริกา มั้งจัง ^^
ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝันเท่านั้นพอ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ส.ค. 2556, 01:47:29 »
หมูนี่เป็นพิมพ์ใหม่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ ดรีม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ส.ค. 2556, 11:30:48 »
ใครสักนายขนมต้มให้หรอคับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.ย. 2556, 06:52:01 »
ไปกุฎิข้างพระอาจารย์ต้อยจะมีอาจารย์ที่เป็นสังฆราชสักครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.ย. 2556, 12:12:57 »
ไปกุฎิข้างพระอาจารย์ต้อยจะมีอาจารย์ที่เป็นสังฆราชสักครับ

คงหมายถึง "ฆราวาส" ที่หมายถึง ผู้ที่อยู่ครองเรือน นะครับ
(สังฆราช หมายถึง พระมหาเถระผู้เป็นใหญ่สูงสุดในสังฆมณฑล)

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ก.ย. 2556, 01:17:32 »
ขออภัยด้วยครับที่ตอบผิด..ก้อไม่รุ้จักชื่ิออาจารย์นะครับ..มีอยู่3ท่านครับ

ออฟไลน์ ดรีม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ย. 2556, 03:54:23 »
ท่านไหนหรอคับ ใช่อาจารย์ที่ผมหงอกใส่แว่นป่ะคับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 ก.ย. 2556, 03:43:29 »
ตรงข้ามครับ...ไมรุ้จักครับยังหนุ่ม อยู่เลย  แวส่วนอาจารย์ผมหงอหนั้นท่านชื่ออะไรครับ ส่วนมากผมไปสักตรงนั้นปล่อย