ผู้เขียน หัวข้อ: "พระสมเด็จ และรูปหล่อโบราณ หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง เนื้อทองผสม ปี13 ก้นอุดผง"  (อ่าน 6372 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kingkhet

• อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย ชนะตนนั่นแหละประเสริฐกว่า
  • สัตตมะ
  • **
 :054: สวัสดีท่านพี่, คุณน้อง,ผองเพื่อน ศิษย์หลวงปู่ และพระอาจารย์ วัดบางพระ ผมได้เคยโพสหัวข้อนี้มาครั้งหนึ่ง(๒๙ พ.ค. ๕๔) แต่ก็ยังหาคำตอบไม่ได้ว่า แท้หรือไม่ แต่มา ณ วันนี้มีสมาชิกเพิ่มจำนวน ด้วยความศรัทธา จึงนำมาให้ติชมอีกครั้ง....
 "พระสมเด็จ และรูปหล่อโบราณ หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง เนื้อทองผสม ปี13 ก้นอุดผง"
 :062: พระสมเด็จ ที่กำลังศึกษาอยู่ว่าสร้างที่ไหน สร้างเมื่อไร ท่านใดเป็นคนสร้าง?

:062: รูปหล่อโบราณ หลวงปู่สุข วัดโพธิ์ทรายทอง เนื้อทองผสม ปี13 ก้นอุดผง

:054: ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาติชม และให้คำแนะนำครับ(ขออภัย ภาพอาจจะเห็นรายละเอียดไม่ชัดเจนนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ย. 2556, 11:11:57 โดย Kingkhet »

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ขนาดบ้านทวดผมอยู่บุรีรัม ผมยังไม่มีเลยครับ มีแต่เหรียญกับตะกรุดเท่านั้นเอง  :016: :015: