ผู้เขียน หัวข้อ: การไหว้ครูประจำปี ถ้าไม่ได้เข้าร่วมพิ&#  (อ่าน 1919 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
ผมเองเพิ่งจะไปสักมาไม่กี่เดือนนี้เอง ศรัทธามากเลยครับที่แรกว่าจะไม่สักเลย พอได้ดูกระทู้ต่างๆก็เลยมาสักที่วัดนี้ มีเพื่อนแนะนำด้วยอีกอย่างเหรียญที่แขวนคอผมอยู่มาสิบปีแล้วตั้งแต่อาตาย ก่อนตายแก่เอาให้ผมมาเก็บไว้ สุดท้ายรู้ว่า เก้ ไม่เป็นรัยแต่ยังศรัทธามาตลอด ผมอยู่ฉะเชิงเทรา มาทำงาน 10 ปีแล้วไม่รู้ว่า อีกไม่กี่ปีจะกลับบ้าน (รอเกษียณครับ) ปีหน้าคงเป็นปีแรกที่ะไปไหว้ครู ถ้าว่างนะครับ  มีข้อข้องใจอยู่ว่า ถ้าไม่ว่าง หรือว่า กลับไปอยู่บ้านละครับ (บ้านผมอยู่อุดรคัรบ) ไม่ได้เข้าร่วมพิธีนะครับ ไม่ทราบว่า จะทำอย่างไร  ช่วยตอบให้หายข้องใจทีครับ ขอบพระคุณครับ  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2556, 06:06:08 โดย pitsanupong »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
อยู่แถวฉะเชิงเทรา  ปราจีน  ว่างๆลองเดินดูตามแผงพระดูครับ เผื่อฟลุคเจอ 19 แท้ๆ โซนนั้นน่าจะมี 19 อยู่ในพื้นที่ไม่น้อย
อยู่อุดร ถ้าอยู่อุดรลองไปบ้านบารมีครูครับ  

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เราดูว่าลูกศิษยหลวงปู่มีไหว้ครูวันไหนเช่นอาจารย์อ๊อดผ้าขาวหรือท่านอื่นๆที่อยู่ในแถบภาคอีสานเราก็ไปร่วมงานไหว้ครูหรือบูชาครูได้ครับติดตามในเว็ปบ่อยๆ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
อยู่อุดร ถ้าไม่ได้ไปไหว้ครูที่วัดบางพระ เชิญที่สำนักบ้านบารมีครูเลยครับ อ.สิทธิสายวัดบางพระเหมือนกันครับ
ผมก็อยู่อุดรเหมือนกันครับ :002: :002: :002:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
ไม่ทราบว่า สำนักอาจารย์ ที่กล่าวอยู่อำเภออะไรครับ

ออฟไลน์ suwet0007

• ตติยะ
ตอบ: การไหว้ครูประจำปี ถ้าไม่ได้เข้าร่ว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ก.ย. 2556, 08:36:24 »
 :054: :054:อยากรู้เหมือนกันครับว่าอยู่อำเภอไหนครับเพื่อจะได้แวะไปบ้างครับ :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ย. 2556, 08:37:06 โดย suwet0007 »