ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์ท่านไหน มือเบาที่สุดครับ  (อ่าน 3813 ครั้ง)

ออฟไลน์ manopice

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมกับเพื่อนไม่เคยสักครับ จะไปสักวันอาทิตย์นี้
แต่ว่าเพื่อนผมกลัวเจ็บ เลยอยากจะถามพวกพี่ๆว่า
พระอาจารย์ท่านไหนมือเบาที่สุดครับ

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พระอาจารย์ท่านไหน มือเบาที่สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ต.ค. 2556, 07:34:48 »
ท่านคิดไว้เลยครับว่ามันเจ็บสุดๆ ครับ แล้วพอถึงเวลานั้นจริงๆ มันจะไม่เจ็บเท่าที่ท่านคิดไว้ครับ และที่สำคัญ เจ็บ ทน เอาครับ อยากได้ของดีติดตัวต้องทน นะครับ ขอให้สมดั่งใจปรารถนาครับผม

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: พระอาจารย์ท่านไหน มือเบาที่สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ต.ค. 2556, 08:35:23 »
ศรัทธา อยู่เหนือความเจ็บปวดครับ
ทุกเข็มเท่ากัน ขอเพียงมีความศรัทธา ในหลวงพ่อเปิ่น และพระอาจารย์ทุกๆรูป
ของวัดบางพระเท่านั้นเพียงพอ ที่เหลืออยู่ที่ตัวท่านแล้วละครับ

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ต.ค. 2556, 09:41:00 »
ศรัทธา อยู่เหนือความเจ็บปวดครับ
ทุกเข็มเท่ากัน ขอเพียงมีความศรัทธา ในหลวงพ่อเปิ่น และพระอาจารย์ทุกๆรูป
ของวัดบางพระเท่านั้นเพียงพอ ที่เหลืออยู่ที่ตัวท่านแล้วละครับ

ใช่เลยครับพี่ศรัทธาเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 08:14:52 »
ถ้าตั้งใจมาแล้ว ศรัทธา เหนือสิ่งอื่นใดครับ  ถ้ามีศรัทธามาปราฎิหารย่อมเกิดครับ

อย่าลืมขึ้นไปกราบหลวงพ่อเปิ่นบนกุฎิใหญ่ก่อนนะครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 10:57:17 »
ขี้นชื่อว่าสักแล้วเจ็บทั้งนั้นเ้เหละครับเอาเข็มแทงเนื้อใครบ้างไม่เจ็บถ้าไม่อยากเจ็บก็ห้อยพระแทนเอา..ศรัทธาเหนือสิ่งอื่นใดปาฏิหารย์จะบังเกิดตามมา
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ pabig

• ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าทำนักเลงให้คนกลัว
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 11:09:37 »
ก่อนที่ผมจะเริ่มสักครั้งแรก คิดไว้ก่อนเลยครับว่าเจ็บมากกลัวสุด ๆ แต่ปัจจุบันเป็มโรคติดเข็มแบบที่พี่ๆหลายท่านบอกแล้วครับ ว่างไม่ได้ต้องไปสักตลอด  :005: :005: :005: :005: :005:

ออฟไลน์ atachai

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 11:14:22 »
นี่คือวิถีของลูกผู้ชาย :093:ถ้าอยากได้ของดีคุ้มตัวก็ต้องอดทนครับ ตอนสักอดทนต่อความเจ็บปวด สักเสร็จก็ต้องอดทนต่อการใช้ชีวิตพยายามควบคุม เตือนตนเองให้อยู่ในศีลอยู่ในธรรมปฏิบัติดีปฏิบัติชอบเพื่อรักษาสิ่งที่ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาให้มา :050:

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 03:10:57 »
เจ็บก็ทนเอาได้ครับของดีทั้งนั้น เท่าที่ทราบไม่มีใครเคยตายคาเข็มนะครับ

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 03:20:46 »
บอกตรงๆว่าเจ็บครับ แต่พอได้มายันต์นึงแล้วจะหยุดไม่อยู่อยากเพิ่มอีกแน่นอนครับ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 03:44:04 »
สักเจ็บไม่เท่า การรักษาข้อห้ามครับ หลงไปรักเมียเขาเจ็บกว่าเยอะ กิกิ :010: :010:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 04:49:33 »
เจ็บแต่ก็ต้องทน เพื่อแลกกับของดีที่จะได้มาใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 ต.ค. 2556, 09:08:35 »
่อยากได้ขอดีต้องทนครับ ผมสักยันต์เก้ายอดหลวงพ่อต้อยเจ็บๆมากนะตอนนั้นด้วยใจรักศรัทธาหลวงปู่เปิ่นตั้งแต่ตอนเด็กๆตอนนี้สักยันต์เต็มตัวหมดแล้วครับ
หลวงพ่อญา หลวงพ่อติ่ง(นำ้มัน) หลวงพี่นัน หลวงพี่หมี หลวงพี่หนึ่ง อาจารย์หนวดครับ ณ.ทุกๆครั้งที่สักยันต์ผมไม่มีความรู้สึกแล้วครับ

รักและศรัทธา หลวงปู่เปิ่นและครูบาจารย์ ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 ต.ค. 2556, 09:32:10 »
ขอบคุณครับ
พรุ่งนี้ก็รู้แล้วครับ  ว่าเจ็บหรือไม่เจ็บ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 ต.ค. 2556, 11:15:01 »
เจ็บจิ๊ดถึงหัวใจเลยครับ นี่เเหละสิ่งที่ต้องเเลกมาด้วยความเจ็บกว่าจะได้มา และต้องรักษาไว้ด้วยใจด้วยครับ ใจศรัทธา ทุกอย่างก็เป็นเพียงเรื่อง
น้อยนิดครับ

ออฟไลน์ suwet0007

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ต.ค. 2556, 08:12:50 »
 :075: :075: :075:เจ็บแต่ตอนแรกครับต่อไปก้อไม่เจ็บครับอยากได้ของดีก้อต้องทนครับ :005: :005: :005:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ต.ค. 2556, 09:48:43 »
ของผมจะเต็มตัวอยู่แล้ว  ล่าสุดเจ็บแทบเป็นลม
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ต.ค. 2556, 06:07:29 »
ของผมจะเต็มตัวอยู่แล้ว  ล่าสุดเจ็บแทบเป็นลม

ขนาดป๋าหน่อยๆๆจะเป็นลม เเล้วน้องๆๆละครับ คริๆๆๆเเวะมาเเซว ครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 14 ต.ค. 2556, 08:19:13 »
เข็มแรกจะเจ็บ  :075:จากนั้นปกติ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 14 ต.ค. 2556, 08:22:51 »
เมื่อวานไปสักมาแล้วครับ เจ็บแต่ก็ทนได้ คงเป็นเพราะศรัทธาครับ

ออฟไลน์ gig_alcoholism

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 ต.ค. 2556, 08:36:34 »
ขอรบกวนสอบถามด้วยคนค่ะ พอดีวันนี้เพิ่งไปสักมา แต่ว่าเย็นแล้ว ท่านเลยลงน้ำมันให้เป็นจุดๆ ถามคนอื่นที่เค้าไปด้วย เค้าก็บอกว่า ให้ไปต่อวันหลังเพราะตะวันตกดินท่านไม่สัก แล้วอย่างงี้จะทราบได้ยังงัยคะว่า ท่านลงอะไรมาให้? แล้วถ้าไปวันหลัง ท่านจะรู้รึป่าวว่าเคยลงอะไรไว้? รบกวนด้วยนะคะ อยากรู้จริงๆค่ะ ,, ขอบคุณมากค่ะ ^^
ชีพนี้ถวายมั่น ปกป้องท่านจนตัวตาย
ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 ต.ค. 2556, 09:41:30 »
รอพวกพี่ๆเข้ามาตอบดีกว่าครับ  ผมประสบการณ์ยังน้อย

ออฟไลน์ gig_alcoholism

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 ต.ค. 2556, 11:20:01 »
อ่าาา.. ขอบคุณค่ะ :")