ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องการสักยนต์หน่อยครับพี่ๆเพื่อนๆศิษหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 1775 ครั้ง)

ออฟไลน์ seanelsker

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิคใหม่ของเว็ปครับ
อยากจะสอบถามครับคือวันจันทร์ที่ 21นี้ ไม่ทราบว่าทางวัดทำการสักยันต์บ้างไหมครับ
แล้วพี่ๆเพื่อนๆพอจะมีพระอาจารย์หรือฆาราวาสแนะนำบ้างไหมครับ
คือเดือนมกราคมที่จะถึงนี้ผมต้องไปเป็นทหารที่ประเทศเดนมาร์คครับเนื่องจากเป็นลูกครึ่งแล้วได้ถือสัญชาติเดนมาร์คแต่นับถือพุทธครับ
ผมเลยอยากมีอะไรไว้ป้องกันตัวบ้าง
เมื่อประมาณ1-2ปีที่แล้วผมไปหาหลวงน้าปื้ดบ่อยที่วัด(ห้วยขวาง)แต่ช่วงนั้นไม่กล้าสักครับ
แต่ตอนนี้ถ้าจะไปท่านคงไม่สักให้แล้วเพราะเห็นหลายๆท่านบอกว่าท่านไม่รับสักแล้วนอกจากเป่าให้

ยังไงขอคำแนะนำพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
สวัสดีครับผมเป็นสมาชิคใหม่ของเว็ปครับ
อยากจะสอบถามครับคือวันจันทร์ที่ 21นี้ ไม่ทราบว่าทางวัดทำการสักยันต์บ้างไหมครับ
แล้วพี่ๆเพื่อนๆพอจะมีพระอาจารย์หรือฆาราวาสแนะนำบ้างไหมครับ
คือเดือนมกราคมที่จะถึงนี้ผมต้องไปเป็นทหารที่ประเทศเดนมาร์คครับเนื่องจากเป็นลูกครึ่งแล้วได้ถือสัญชาติเดนมาร์คแต่นับถือพุทธครับ
ผมเลยอยากมีอะไรไว้ป้องกันตัวบ้าง
เมื่อประมาณ1-2ปีที่แล้วผมไปหาหลวงน้าปื้ดบ่อยที่วัด(ห้วยขวาง)แต่ช่วงนั้นไม่กล้าสักครับ
แต่ตอนนี้ถ้าจะไปท่านคงไม่สักให้แล้วเพราะเห็นหลายๆท่านบอกว่าท่านไม่รับสักแล้วนอกจากเป่าให้

ยังไงขอคำแนะนำพี่ๆเพื่อนๆด้วยนะครับ

หลวงน้าปื้ดไม่สักนานแล้ว  อยากสักก็มาบางวัดบางพระก็ได้ครับ มาได้ทุกวันครับ

ออฟไลน์ seanelsker

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

หลวงน้าปื้ดไม่สักนานแล้ว  อยากสักก็มาบางวัดบางพระก็ได้ครับ มาได้ทุกวันครับ

ขอบคุณมากครับพี่ ผมว่าจะเปลี่ยนจากวันจันทร์ เป็นไปสักพรุ่งนี้แทนมียันต์อะไรแน่นำสำหรับ ป้องกันตัวไหมครับผม

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ยันต์ครูที่แนะนำอันดับแรก..9ยอด :005:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
  " เหนียวทุกยันต์ครับ สำหรับบารมีหลวงปู่เปิ่น แต่มนุษย์ไม่สามารถหนีพ้นวิบากกรรมครับ" กัมมุนา วัตตี โลโก
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้