ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มต้นมา 2 พาน พระอาจารย์ท่านเมตตา  (อ่าน 3278 ครั้ง)

ออฟไลน์ mayham

• ตติยะ

พระอาจารย์ญาเมตตา ให้มาครับ

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: เริ่มต้นมา 2 พาน พระอาจารย์ท่านเมตตา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ย. 2556, 01:50:30 »
ยินดีด้วยครับ สวยงาม เข้มขลัง สุดๆ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: เริ่มต้นมา 2 พาน พระอาจารย์ท่านเมตตา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 2556, 01:33:58 »
พระอาจารย์ท่านใดเมตตาครับ สวยงาม เข้มขลังค์ มากๆครับท่าน mayham   :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ suwet0007

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 พ.ย. 2556, 03:15:07 »
 :053:สุดยอดจริงๆๆครับ ที่ได้แปดทิศ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ย. 2556, 08:21:13 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ proboy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 พ.ย. 2556, 10:15:29 »
สวยมากครับ  :016:

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 พ.ย. 2556, 11:34:07 »
เท่าที่เห็นบ่อยๆหลวงพี่ญาจะไล่ตรงกลางลงมาเรื่อยๆครับ  :001:

ออฟไลน์ kyoroong

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 พ.ย. 2556, 12:04:13 »
สอบถามผู้รู้ครับ ผมอยู่ภูเก็ตเคยได้ไปสักยันต์ที่วัดครั้งหนึ่ง ครั้งนั้นหลวงพี่อนันต์สักให้ครับ แต่เพราะอยู่ไกล นานๆได้เข้าไป จึงอยากถามว่าถ้าจะไปครั้งเดียวสัก2-3ลายได้ไหมครับ หรือต้องลองไปคุยกับอาจารย์แต่ละท่านดูอ่ะครับ

ออฟไลน์ จอมขมังเวทย์1

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 02:31:49 »
":093: :093: :093:ได้คร๊าบเสียค่าดอกไม้ถูปเทียนเดียวท่านจะสักหั้ยครับไม่ต้องเลิกครับเพราะของที่ท่านได้หั้ยลูกศิษย์วัดบางพระนะครับของแท้แน่นอนคร๊าบผมเจอกับตัวเองมาแล้วครับโดนรถเก๋งชนขาขาดสลบไปสิบสี่วันครับยังไม่ตายครับปาฏิหาริย์หลวงพ่อท่านสอนว่าหั้ยเป็นคนดีหั้ยเป็นคนกล้าหั้ยเป็นคนเก่งครับทุกวันนี้เก่งกว่าเดิมครับทำงานก้เก่งกว่าเดิมรู้จักคิดรู้จักขยันกว่าเดิมครับรู้จักประหยัดยิ่งกว่าเดิมครับเลยถือศีลห้าเลยครับของดีต้องอยู่คู่คนดีครับหลวงท่านสอนครับทุกวันนี้ทำได้อย่างที่ท่านสอนเลยคร๊าบเสียดายตอนนี้ไปมาไม่คล่อยสะดวกครับเมื่อก่อนไปสักทุกอาทิตย์หลวงพี่นันให้ของดีมาคือเต๋าครับเลยอายุยื่นครับหลวงพี่หนึ่งก็หั้ยยันต์นะมาครับแต่ไม่รุ้นะอะไรนะครับต้องขอโทษทีครับส่วนหลวงลุงครับหลวงพี่ญาท่านหั้ยเสื่อมาครับดีมากๆคร๊าบทุกๆองค์ครับสักศิษย์หมดคร๊าบ".+++

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ธ.ค. 2556, 02:51:22 โดย จอมขมังเวทย์1 »

ออฟไลน์ จอมขมังเวทย์1

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 02:55:21 »
":093: :093: :093:ได้คร๊าบเสียค่าดอกไม้ถูปเทียนเดียวท่านจะสักหั้ยครับไม่ต้องเลิกครับเพราะของที่ท่านได้หั้ยลูกศิษย์วัดบางพระนะครับของแท้แน่นอนคร๊าบผมเจอกับตัวเองมาแล้วครับโดนรถเก๋งชนขาขาดสลบไปสิบสี่วันครับยังไม่ตายครับปาฏิหาริย์หลวงพ่อท่านสอนว่าหั้ยเป็นคนดีหั้ยเป็นคนกล้าหั้ยเป็นคนเก่งครับทุกวันนี้เก่งกว่าเดิมครับทำงานก้เก่งกว่าเดิมรู้จักคิดรู้จักขยันกว่าเดิมครับรู้จักประหยัดยิ่งกว่าเดิมครับเลยถือศีลห้าเลยครับของดีต้องอยู่คู่คนดีครับหลวงท่านสอนครับทุกวันนี้ทำได้อย่างที่ท่านสอนเลยคร๊าบเสียดายตอนนี้ไม่คล่อยได้หยุดงานไปคร๊าบไปมาไม่คล่อยสะดวกครับเมื่อก่อนไปสักทุกอาทิตย์หลวงพี่นันให้ของดีมาคือเต๋าครับเลยอายุยื่นครับหลวงพี่หนึ่งก็หั้ยยันต์นะมาครับแต่ไม่รุ้นะอะไรนะครับต้องขอโทษทีครับส่วนหลวงลุงครับหลวงพี่ญาท่านหั้ยเสื่อมาครับดีมากๆคร๊าบทุกๆองค์ครับสักศิษย์หมดคร๊าบ".+++

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ธ.ค. 2556, 03:40:08 »
ช่วยตอบน้าคราบ เรื่องปัญหาอยู่ไกลมาบ่อยไม่ได้...จริงแล้วในวัดบางพระ อาจารย์สัก มีหลายท่านคราบ มรเวลาหน่อยก็ วนสักกับทุกอาจารย์ ถ้าคนไม่เยอะมากวันนั้นอาจ วนสัก ได้กับทุกอาจารย์ แต่หากคนเยอะ อาจจะต้องใช้เวลารอนานอาจ วนไม่ครบทุกอาจารย์

แต่ถ้าหากได้เอกลักษ์ลายสักฉะเพราะ ก็สักกับอาจารย์ท่านเดียว จะได้ลายสักที่เป็นเอกลักษ์ของอาจารย์ท่านนั้นไปทั้งตัว สวยงามมายคราบ แล้วแต่ชอบ แล้วแต่สะดวกเลยคราบ แต่หากคนเยอะ ก็แบ่งๆกันไปคราบ เชื่อว่าทุกคนก็มาไกล เพราะต้องการสักเหมือนกันคราบ

แต่ปกติแล้ว ไม่ว่าจะคนเยอะแค่ไหน อาจารย์จะสักจนกว่าคนจะหมดคราบ...ไม่ต้องห่วง...ผมเอง มาจากโคราช คราบ โคราช นครชัยศรี ไกลกันอยู่คราบ บอกได้คำเดียวว่าใจรักคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ kyoroong

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2558, 12:16:59 »
ขอบคุณทุกคำตอบครับผม