ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์ที่อื่นมาแล้วสักที่วัดบางพระได้มั้ยครับ  (อ่าน 1384 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong1994

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ผมไปสักยันต์ที่อื่นมาแล้วแต่อยากไปสักที่วัดบางพระครับหลวงพ่อจะสักให้มั้ยครับ

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
หลวงพ่อท่านไม่ได้สักนะครับ ท่านเป่าครอบให้ครับ  ส่วนที่ว่าเคยสักที่อื่นมาแต่อยากมาสักที่วัดบางพระ ถ้าเคารพและศรัทธาเรียนเชิญเลยครับยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
กายพร้อม..ใจพร้อม..ปัจจัยพร้อม....เชิญครับ :045:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ pitashioh

• ตติยะ
    • อีเมล
ได้ครับยืนยันอีกเสียง เพราะว่าผมก็สักมาจากที่อื่นเหมือนกัน แล้วมาสักที่วัดบางพระนี่แหละ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ต้องดูข้อห้ามของสำนักเดิมของท่านก่อนครับ ว่าห้ามสักสำนักอื่นรึเปล่า เช่นสายสารีโข จะห้ามไม่ให้สักสำนักอื่นครับ ถ้าไม่มีก็ตามพี่ๆๆข้างบนเลยครับ  :002: :002: :002:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน