ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพพิธีสวดมนต์ข้ามปีวัดบางพระ  (อ่าน 1875 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ภาพพิธีสวดมนต์ข้ามปีวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ม.ค. 2557, 04:06:53 »
ขอบคุณมากครับท่านสิบทัศผมไปสวดมนต์แถวบ้านเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ภาพพิธีสวดมนต์ข้ามปีวัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ม.ค. 2557, 07:18:30 »
ขอบคุณมากๆคับ..ที่นำภาพมาให้้ชม..ขออนุญาตเซฟภาพบางส่วนนะครับ  ขอบคุณมากๆครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ม.ค. 2557, 03:24:45 »
ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
ที่ได้นำภาพมาให้สมาชิกได้ชมครับ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ม.ค. 2557, 05:52:48 »
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศในงาน

ออฟไลน์ civil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 04:16:28 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับ :001: