ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครยังไม่ได้รับของรางวัลจากคุณสิบทัศน์ เหมือนผมบ้างครับ  (อ่าน 1562 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krajap

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2556 ที่คุณปุญญานุสติ (สิบทัศน์) ได้แจกวัตถุมงคลให้กับผู้ที่ร่วมลงชื่อ
ผมก็ได้ลงชื่อไป ได้ลำดับที่ 5 ผมได้ส่งซองเปล่าติดแสตมป์กลับไปตามที่อยู่้ที่คุณสิบทัศน์ได้แจ้งมาในกล่องจดหมาย
ส่งไปตั้งแต่วันที่ 6 ธันวาคม 2556 แบบ EMS ถึงผู้รับวันที่ 7 ธันวาคม 2556 จนกระทั้งถึงวันนี้ผมยังไม่ได้รับจดหมายส่งกลับเลยครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ ได้สอบถามกลับไปทางคุณสิบทัศน์แจ้งว่า ได้ส่งซองกลับมาแล้ว อย่างนี้ผมต้องทำยังไงครับ จะไปสอบถามที่ไปรษณีย์เค้าจะค้นให้ได้มั้ย ขอสอบถามคุณสิบทัศน์ว่าพอจะจำได้มั้ยครับว่าส่งซองกลับมาวันที่เท่าไหร่ ผมจะได้สอบถามและร้องเรีัยนกับทางไปรษณีย์ได้ถูก ด้วยความเคารพ ขอโทษที่รบกวน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นันท์นภัส

• ฉัฏฐะ
  • *
ยังไม่ได้เช่นกัน แต่รอหน่อยค่ะ สมาชิกที่รอรับของเยอะเหมือนกัน คงกำลังทะยอยส่งค่ะ
ความทุกข์ไม่ได้มีไว้ให้กลุ้ม แต่มีไว้ให้แก้ ปัญหาไม่ได้มีไว้ให้แย่ แต่มีไว้ให้เกิดปัญญา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 5 ธันวาคม 2556 ที่คุณปุญญานุสติ (สิบทัศน์) ได้แจกวัตถุมงคลให้กับผู้ที่ร่วมลงชื่อ
ผมก็ได้ลงชื่อไป ได้ลำดับที่ 5 ผมได้ส่งซองเปล่าติดแสตมป์กลับไปตามที่อยู่้ที่คุณสิบทัศน์ได้แจ้งมาในกล่องจดหมาย
ส่งไปตั้งแต่วันที่ 6 ธันวาคม 2556 แบบ EMS ถึงผู้รับวันที่ 7 ธันวาคม 2556 จนกระทั้งถึงวันนี้ผมยังไม่ได้รับจดหมายส่งกลับเลยครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ ได้สอบถามกลับไปทางคุณสิบทัศน์แจ้งว่า ได้ส่งซองกลับมาแล้ว อย่างนี้ผมต้องทำยังไงครับ จะไปสอบถามที่ไปรษณีย์เค้าจะค้นให้ได้มั้ย ขอสอบถามคุณสิบทัศน์ว่าพอจะจำได้มั้ยครับว่าส่งซองกลับมาวันที่เท่าไหร่ ผมจะได้สอบถามและร้องเรีัยนกับทางไปรษณีย์ได้ถูก ด้วยความเคารพ ขอโทษที่รบกวน ขอบคุณครับ

ขอตอบโดยใช้ "คำตอบเดิมที่เคยเรียนแจ้งคุณไปทาง pm หลายๆ ครั้ง" นะครับ ว่า

ได้รับซองของคุณประจักษ์แล้ว และได้ส่งคืนกลับไปให้แล้วเช่นเดียวกัน ฯ ๆๆ

ส่วนวันที่ส่งกลับไปให้ ผมไม่สามารถจำได้ครับ (เหตุเพราะไม่ได้ทำบันทึกไว้).

ด้วยความเคารพ ขออภัยที่รบกวน ขอบคุณเช่นกันครับ ที่มาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง.

----------------------------------------------------------------------------

แถม 

ทุกครั้งที่คุณสอบถามเข้ามาทาง pm ผมก็ได้เรียนตอบด้วยคำตอบเดิมที่เคยเรียนแจ้งไปแล้วทุกครั้ง ไม่ได้ "เงียบ" อย่างที่คุณกล่าวไว้ทาง pm ครับ.

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ยังไม่ได้รับเช่นกันครับ  ไม่ได้กลัวว่าจะไม่ได้ของ  แต่กลัวของส่งมาแล้วสูญหายเสียดายของครับ

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
ของผมได้รับเรียบร้อยแล้วครับ ผมลำดับที่54  ประทับตราจาก ปณ.นครปฐม วันที่ 12-12-56 ครับ
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ Krajap

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คุณสิบทัศน์ คงจะนับเลขผิดนะครับ..

คุณตอบผมมาแค่ครั้งเดียวในPM ว่าได้ส่งจดหมายกลับมาแล้ว แล้วเมื่อผมร้องเรียนและถามกลับไปอีกว่าพอจะจำวันที่ส่งได้มั้ย
คุณก็ไม่ได้ตอบอะไรกลับเลย ผมจึงส่งกลับไปอีกว่า "ความเงียบคือคำตอบใช่มั้ย" นั้นอาจจะทำให้คุณโกรธ
และมาโพสต์ตอบให้สาธารณชนได้เห็นเช่นนี้ คุณสิบทัศน์ สร้างภาพแบบนี้เป็นปรกติเลยเหรอครับ

อีกอย่างการโกหกผิดศีลนะครับท่าน ผู้ที่ผิดศีลข้อ 4 โกหก ตอแหล นินทา ใส่ร้ายผู้อื่น เอาดีใส่ตัวเอาชั่วให้คนอื่น ผลกรรมจะทำให้เป็นคนปากเหม็น มีกลิ่นปาก มีปัญหา ในช่องปาก ฟัน ลิ้น ระบบการพูด การกิน อาจปวดฟัน ฟันไม่สวย ปากไม่สวย ผิดรูปร่าง เป็นใบ้ เสียงแหบพร่า ไม่น่าฟัง เป็นโรคกรดไหลย้อน เป็นไทรอยด์ เจ็บคอ คออักเสบ เจ็บลิ้น ลิ้นเป็นแผล ปากเปื่อย ร้อนใน ปากแตก ปากเจ่อ หรือ ได้รับอุบัติเหตุ ที่ปาก คอ ฟัน ลิ้น เป็นต้น

ลองถามคนใกล้ตัวดูนะครับว่าคุณสิบทัศน์มีกลิ่นปากรึป่าว...

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ด้วยความเคารพ นำเรียนชี้แจงไปอย่างชัดเจนแล้วนะครับ ด้วยหลักฐานการสนทนาผ่านทางข้อความส่วนตัว (pm) ที่ได้นำมาโพสตอบในกระทู้นี้

เหตุเนื่องมาจากคุณประจักษ์กล่าวว่าผม "เงียบ คือคำตอบใช่หรือเปล่า..." ทั้งๆที่ผมเพิ่งเข้าเปิดเข้าใช้งานในกระดานสนทนาวัดบางพระ แล้วได้มาดูข้อความเมื่อคืน ซึ่งระบบการเข้าใช้งานกระดานสนทนาวัดบางพระ ก็เป็นตัวชี้วัดเวลาการลงชื่อเข้าใช้งานได้อย่างชัดเจน (อย่างนี้หมายความว่าอย่างไรครับ?)

และจากที่ได้มีการสอบถามกันเข้ามาทางระบบข้อความส่วนตัว (pm) ซึ่งผมก็ได้ตอบเฉพาะในประเด็นที่อยู่ในวิสัยความรับผิดชอบที่จะสามารถให้คำตอบได้แล้ว นั่นคือ ตามกติกาการร่วมรับรางวัล ผมมีหน้าที่ในการรับซองจดหมายของท่านและบรรจุรางวัลส่งกลับไปให้ท่านเพียงเท่านี้ ซึ่งผมก็ได้ทำตามหน้าที่รับผิดชอบโดยเรียบร้อยแล้ว และตอบคำถามที่คุณประจักษ์สอบถามเข้ามาทางระบบข้อความส่วนตัว (pm) แล้วเช่นเดียวกัน

อีกประเด็นคือ การที่คุณประจักษ์กล่าวว่า "มาโพสต์ตอบให้สาธารณชนได้เห็นเช่นนี้ คุณสิบทัศน์ สร้างภาพแบบนี้เป็นปรกติเลยเหรอครับ" ต้องเรียนชี้แจงก่อนว่า คุณประจักษ์เองมิใช่หรือ ที่เริ่มด้วยการนำมาโพสในที่สาธารณะในกระทู้นี้? (ทั้งๆ ที่มีการสอบถามผ่านเข้ามาทางระบบข้อความส่วนตัวอยู่แล้วด้วย) ดังนั้นประเด็นนี้จึงขัดแย้งกับการกระทำของคุณประจักษ์อย่างชัดเจน

อีกทั้งในระบบข้อความส่วนตัว (pm) คุณประจักษ์ยังได้กล่าวอีกว่า "เงียบ คือคำตอบใช่หรือเปล่า..." ต้องเรียนตอบว่า ผมไม่ได้โกรธแต่อย่างใด เพียงแค่ขอคำอธิบายชี้แจงสักเล็กน้อยว่า เหตุใดคุณประจักษ์ถึงกล่าวเช่นนั้น

เมื่อสักครู่นี้ เวลา ๑๖.๓๖ น. ผมเองจึงได้ได้โทรศัพท์ไปหาคุณประจักษ์เพื่อจะชี้แจง และขอคำอธิบายสำหรับการกล่าวหา ที่คุณประจักษ์ได้กล่าวหาผมข้างต้นนี้ แต่คำตอบที่ได้รับคือ คุณประจักษ์พูดว่า "ผมไม่รับฟัง" แล้วก็ตัดสายทิ้งไป...

จะกล่าวว่าผมสร้างภาพ อันนี้ก็แลดูจะไม่ยุติธรรมสำหรับผมเท่าไหร่นะครับ

----------------------------------------------------------

สักเล็กน้อย คุณคงจะสับสนในศีลข้อ ๔ นะครับ

โดยรายละเอียดศีลข้อ ๔ ให้ขอบเขตไว้เพียง "การพูดหรือการสื่อสารให้ผู้อื่นทราบหรือรับรู้คลาดเคลื่อนไปจากความเป็นจริง"

แต่ การพูดส่อเสียด การพูดเพ้อเจ้อ และการพูดหยาบคาย (อย่างที่คุณกระทำนี้) อยู่ในส่วนของ "อกุศลกรรมบถ" ครับ

ไม่ใช่ศีลข้อ ๔ อย่างที่คุณเข้าใจแต่อย่างใด.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2557, 05:02:19 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอโทษนะครับ ปกติเวลาเราล็อคอินเข้ามาถึงจะเห็นข้อความแจ้งเตือน
มิทราบว่าคุณประจักษ์ ได้ดูวันเวลาที่เข้าล็อคอินของท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) แล้วหรือยัง ครับ เพราะอาจจะเข้ามาดูข้อความทีหลังก็ได้
เท่าที่ดู คือเขาตอบกลับมาแล้วว่า ส่งกลับไปแล้ว ..ส่วนจะถึงไม่ถึงมันเป็นเรื่องของทางไปรษณีย์ ซึ่งคุณจะมาเร่งลบเล้าในนี้ก็ไม่เกิดประโยชน์ครับ

พยายามใจเย็นๆ ของก็แจกให้ฟรีๆนะครับ

และการกระทำของคุณประจักษ์นั้น อาจผิดกฏหมายอาญา ข้อหาหมิ่นประมาทคุณปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)  ตามมาตราที่328 ได้นะครับ
ทำอะไรใจเย็นๆ ค่อยๆ คิด ค่อยๆคุยกันครับ

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติครับ กระผมเคยสอบถามกับทางไปรษณีย์หลายๆที่ รึแม้แต่ทางไปรษณีย์ไทยก็สอบถามแล้ว ลักษณะเช่นนี้การส่งจดหมายแบบธรรดา
ไม่สามารถตรวจสอบได้ครับและไปรษณีย์ไม่รับผิดชอบใดๆครับ เรื่องของรางวัลผมเองก็ยังไม่ได้รับ แต่ลองคิดดูเล่นๆ เคยเจอจดหมายส่งผิดมาที่
บ้านมั้ยครับ กรณีเช่นนี้คงเคยพบกันบ่อยๆ จะมีซักกี่คนที่ได้รับจดหมายผิดแล้วส่งคืนครับ
ท่านสิบทัศน์ก็มอบให้ด้วยใจ ผมก็ซาบซึ้งแล้วครับ กิจกรรมนี้ก็เป็นการสร้างความสามัคคีให้เกิดแก่ศิษย์ทุกคนครับ ใจเย็นครับ
สามัคคีคือพลังครับ (ไม่เหมาะสมประการใดกราบขออภัยครับ)