ผู้เขียน หัวข้อ: ***** อิทธิมงคลเสาร์ 5 ปี 36 พิมพ์เสือคู่ "เก๊" ครับ *****  (อ่าน 7343 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
วันนี้มาดูของเก๊บ้างนะครับ
อย่างที่เคยบอกไปว่า ผมจะนำของเก๊มาลงให้ดูกัน

ขอนำเสนอ วัตถุมงคลรุ่น อิทธิมงคลเสาร์ 5 ปี 36 พระผง พิมพ์เสือคู่ ครับ
ไม่น่าเชื่อว่าของเก๊จะทำได้สวยงาม ไม่แพ้ของแท้
ใครไม่เคยสังเกต ไม่เคยเห็นของแท้ คงไม่รู้ เพราะผมคิดว่าทำตั้ังใจได้สวยงามจริงๆ
ดูยังงัยก็เป็นหลวงพ่อเปิ่น
ว่าแล้วก็มาดูกันเลย

ของปลอมแบบที่ 1 เนื้อผงจะดูแน่น ละเอียด เป็นมันเงา แถมด้านหน้ามีฝังพลอยด้วย

ของปลอมแบบที่ 2 เนื้อผงจะดูแน่น ละเอียด เป็นมันเงาเช่นกัน ดูผ่านๆ จะใกล้เคียงกับแบบที่ 1 มากๆ
แต่จริงๆแล้วเป็นคนละบล็อกกัน
ด้านหน้าครับ

ด้านหลัง

ของปลอมแบบที่ 3 เนื้อจะดูหยาบๆ ฟูๆ กว่าสองแบบแรก และเป็นคนละบล็อกแตกต่างออกไป
ด้านหน้าครับ

ด้านหลัง

ของแท้ พิมพ์เสือคู่ ให้สังเกตดูระดับตำแหน่งของหัวเสือทั้งสองตัว จะอยู่ต่ำแค่เพียงระดับบ่าหลวงพ่อเท่านั้นเอง
ของปลอมจะอยู่สูงถึงระดับใบหูเลย
ส่วนด้านหลังของแท้จะไม่ใช้ยันต์พนะเจ้าห้าพระองค์ แต่จะมีอักขระขอมเป็นแถวในแนวดิ่ว 2 แถว มีตัว นะ ตัวหน่อยอยู่ตรงกลาง
และในด้านหลังของพระแท้ จะระบุด้วยว่า รุ่นเสาร์ ๕ ปี 2536
มีทั้งแบบฝังพลอย ฝังตะกรุดทองคำ
นอกจานั้นยังมีแบบเป็นเนื้อโลหะด้วย

ของปลอมที่ผมลงมาให้ชมนี้ มีมานานแล้ว
เรียกว่าตั้งแต่พระรุ่นนี้ออกมาให้บูชาใหม่ๆ ก็มีของปลอมออกมาแข่งกับทางวัดบางพระเลยทีเดียว
ปัจจุบันจะพบเห็นได้ทั่วไปนะครับ จะเช่าหาให้ระมัดระวัง
ของปลอมก็ทำได้สวยงามเหมือนกัน อย่าไปหลงคิดว่าเป็นของแท้นะครับ
ท่านใดมีพระแท้ จะนำมาแบ่งปันกันชมก็เชิญนะครับ เพราะรุ่นนี้ผมไม่มี
มีแต่ของเก๊ ตั้งหลายองค์ อิ อิ

นี่ก็ใกล้วันไหว้ครูแล้ว
เผื่อพี่น้องท่านใดกำลังจะบูชารุ่นนี้ ก็เลยนำมาฝากกันไว้ครับ
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับ สำรับสำหรับภูมิคุ้มกันดีๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2557, 10:14:44 โดย Ome »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้ามากๆนะครับ ขออนุญาตนำไปแชร์นะคับ เพื่อให้ลูกศิษย์ที่จะเช่าหาระมัดระวังกัน ...ขอบคุณมากๆครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• ศิษย์มีครู
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล

ขออนุญาตลงภาพให้ชมครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
นี่แหละ นี่แหละ ของแท้ต้องเป็นแบบท่านเทวาฤทธิ์เลย
มีตัวนะตัวใหญ่อยู่ตรงกลาง
องค์นี้เป็นเนื้อโลหะนะครับ
พระผงก็เป็นแบบนี้เช่นกันครับ

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
วัคซีนป้องกันอีกแล้วครับ ขอบคุณครับพี่
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
ขอบคุณครับได้ความรู้มากครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
รบกวนท่านที่มีความรู้เหรียญรุ่นเจ้าสัวปี35 นำองค์แท้-เก๊ มานำเสนอและชี้แนะตำหนิกันจะได้เป็นวิทยาทานให้พี่น้องเราครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ tata@state

• The More U Give The More U Get
  • ตติยะ
  • ยิ่งให้ ยิ่งได้,Tata
ขอบพระคุณ ผู้รู้ทุกๆท่านครับ :054: :054: :054:
The More U Give The More U get,Tata