ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยครับ พอดีได้มา เหรียญไหว้ครูปี42  (อ่าน 1992 ครั้ง)

ออฟไลน์ lava33

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนด้วยครับบบ :054:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
พยายามต่อไปครับ.....มีประสบการณ์กับเหรียญนี้คือ เอาให้หลวงพี่บนกุฏิใหญ่ชม ท่านบอก "เก็บไว้ดีๆนะ อย่าให้ใครเห็น" ผมก็นึกว่าเอาล่ะ ของแท้ดีวุ๊ย คงจะหลายอัฐ หลวงพี่ตามต่อด้วยประโยคสุดท้าย "อายเค้า"

ขอบคุณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ lava33

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ฮ่าๆ ขอบคุณมากครับคุณพี่ กระจ่างแล้วครับ :001:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
พยายามต่อไปครับ.....มีประสบการณ์กับเหรียญนี้คือ เอาให้หลวงพี่บนกุฏิใหญ่ชม ท่านบอก "เก็บไว้ดีๆนะ อย่าให้ใครเห็น" ผมก็นึกว่าเอาล่ะ ของแท้ดีวุ๊ย คงจะหลายอัฐ หลวงพี่ตามต่อด้วยประโยคสุดท้าย "อายเค้า"

ขอบคุณครับ

ฮามากครับท่าน ขอบอก
เป็นการบอกกล่าวของเก๊แบบมีเทคนิค จะจำมุขนี้เอาไปใช้บ้างครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับมุขนี้ฮามากครับผมก็ชอบครับ :050:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com

ขออนุญาติท่านเจ้าของภาพด้วยนะครับ

ขอแท้ๆต้องแบบนี้ครับ  :015:  :015:  :015: 
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต

ขอเรียนเสริมอีกนิด  เหรียญรุ่นนี้หากเป็นเนื้อเงินลงยา จะมีเพียงด้านเดียวอีกด้านหนึ่งเรียบ  และมีรอยจาร

และยังมีเนื้อเงินไม่ลงยา จะมีทั้งสองด้าน  แต่จะฝังแร่แมกกาไซต์ที่ด้านหน้า   กับเนื้อทองแดงซึ่งจะมีทั้งสองด้านเช่นกัน  

ทั้งนี้จะต้องมีโค้ดตอกด้วย

เดี๋ยวสมาชิกใหม่ไปเจอเหรียญที่มีสองด้าน จะเข้าใจว่าเป็นเหรียญปลอมหมด