ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาฆราวาสที่สักให้ผมครับ  (อ่าน 1108 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dudeedee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตามหาฆราวาสที่สักให้ผมครับ
« เมื่อ: 24 เม.ย. 2557, 06:25:46 »
คือผมไปสักมากับฆราวาสท่านนึงที่อยู่หน้ากุฏิพระที่วัดบางพระครับ ผมสักเสดก็เข้าไปให้หลวงพ่อด้านในกุฏิเป่าให้ จากนั้นผมก็กลับบ้าน โดยที่ลืมถามชื่อครับ ท่านใดพอจะทราบไหมครับว่ามี ฆราวาสชื่ออะไรบ้าง ที่ดูเป็นวัยรุ่นสวมชุดขาวถือศีล8 สักอยู่หน้ากุฏิด้านในๆแถวๆอ.หนวดน่ะครับ