ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญบูชาครู เริ่มสร้างเมื่อปี พ.ศ.ใดครับ?  (อ่าน 959 ครั้ง)

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
 รบกวนสอบถามพี่ๆ และเพื่อนสมาชิกทุกท่านหน่อยนะครับว่า
เหรียญบูชาครูที่สร้างไว้เป็นที่ระลึกในงานวันไหว้ครูประจำปีนั้น
เริ่มสร้างครั้งแรกในปี พ.ศ. อะไร แล้วมีการสร้างตลอดมาทุกปีเลยหรือเปล่าครับ
โดยเฉพาะในปี พ.ศ.2532 ถ้ามีการสร้าง จะเป็นเหรียญลักษณะใด (รูปภาพตัวอย่าง)

รบกวนขอความรู้จากทุกท่านด้วยนะครับ
อยากเก็บเหรียญบูชาครูน่ะครับ ^^

ออฟไลน์ libido36

• ตติยะ
ปี 33 ครับ รุ่นเสื้อเกราะ ครับ ถ้ายังไงลองพี่ๆชาวบางพระช่วยตอบอีกทีนะครับ