ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากทราบรูปแบบของลายสักยันต์ครับ  (อ่าน 1794 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dudeedee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบว่า รูปแบบของลายสักยัน์ของวัดบางพระมีรูปแบบ รูปทรง ชื่อเรียก พุทธคุณ อะไร อย่างไรบ้างครับ หากมีภาพประกอบด้วยจะขอบพระคุณอย่างสูงครับผม

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ลองค้นดูกระทู้เก่าๆย้อยหลังดูนะครับ มีมากมายดูวันเดียวไม่หมดแน่นอนครับ  ที่สำคัญ หากกระทู้เก่ามากๆก็ไม่ควรคอมเม้นต์นะครับ เดี๋ยวจะเป็นการขุดกระทู้เก่าๆมา 

ผิดผลาดประการใด ขออภัยมา  ที่นี้    หลวงพ่อเปื่นคุ้มครองครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ Dudeedee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อ่อ ครับผมๆ ขอบคุณนะครับ  :001:

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ยันต์เก้ายอด ยันต์แปดทิศ งบน้ำอ้อย  ยันต์ครูของวัดบางพระเราครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น