ผู้เขียน หัวข้อ: การห้อยพญาเสือนั่ง  (อ่าน 1432 ครั้ง)

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
การห้อยพญาเสือนั่ง
« เมื่อ: 05 พ.ค. 2557, 09:05:30 »
ขออนุญาติขอความเห็นสมาชิก พญาเสือนั่งหลวงพ่อเปิ่นควรห้อยยังไงครับ สามารถห้อยเอวได้รึไม่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
ตอบ: การห้อยพญาเสือนั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 พ.ค. 2557, 07:09:50 »
สิ่งศักดิ์สิทธิ์ขององค์หลวงพ่อเปิ่น ท่านปลุกเศกด้วยสมาธิ และจิตที่มั่นคงดั่งขุนเขา วัตถุมงคลของท่าน
จึงเต็มไปด้วยพุทธคุณ ยิ่งเป็นเสือขององค์หลวงพ่อท่าน ไม่น่าจะห้อยต่ำครับ....ยังไงลองดูความเห็นท่านพี่ๆท่านอื่นดูบ้างครับ
เป็นผม ผมต้องขึ้นคออย่างเดียวครับ.

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: การห้อยพญาเสือนั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ค. 2557, 07:50:47 »
ขอบคุณครับที่ช่วยชี้แนะ ผมก็คิดเช่นนั้น และก็ห้อยคอโดยตลอด อยากขอความเห็นเพื่อเป็นความรู้จะได้ไม่เผลอทำอะไรไม่เหมาะสม ขอบคุณมากครับพี่