ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีวัตถุมงคลหลวงปู่หงษ์ เกี่ยวกับสุราห้ามทุกอย่างเลยขอความคิดเห็นหน่อย  (อ่าน 15881 ครั้ง)

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
พอดีผมมี พระพิฆเนศปิดตา ปางอ้อมจักรวาล ของหลวงปู่หงษ์อยู่ บางท่านบอกว่า อย่าว่าแต่กินเลย ข้าวห้องมาถ้าในห้องมีวัตถุหลวงปู่หงษ์อยู่ก็เสื่อม ขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ขอความคิดเห็นหน่อย พอดีผมใส่ขึ้นคอประจำ และบางทีออกสังคมบ่อยนะ เป็นไรไหม

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ดื่มสุรา เมื่อไรเสื่อมคาหิ้งพระเลย ไม่ต้องพกพา

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
เท่าที่ทราบของท่าน ให้ถือศีล5 ?:)

เรื่องสุรานั้นเสื่อมคาหิ้งครับ พกหรือว่าไม่พกถ้าดื่มสุราเรียบร้อยครับ
ของๆท่านค่อนข้างรักษายาก

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
คนเราขึ้นชื่อว่ามีศีล 5 อยู่ประจำใจ รับรองอะไรก้อไม่เสื่อม เหล้าไม่ดีต่อสุขภาพนะครับผม

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ nookerclub36

• ตติยะ
    • MSN Messenger - nookerclub_16@hotmail.com
    • เด็กน้อยแห่งหมู่บ้านคาถาอาคม :)
    • อีเมล
อยากได้ขุนแผนของท่านอะครับ  ไครพอจะหาที่เช่า ดีๆได้บ้างคับ  แล้วสมมติว่าเวลาคนไช้มาก่อนกินเหล้าพอของท่านมาอยู่กับเราเราไม่กินเหล้าของจะกลับมาขลังเหมือนเดิมไหม
ขณะนี้กำลังศรัทธาพ่อขุนแผน ใครมีเยอะจะแบ่งให้ ก็จะขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
ขอตั้งสัตย์ปฏิญาณแก่ครูบาอาจารย์ทั้งหลาย พระเครื่องแลเครื่องรางของขลังทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้มา จะดีหรือไม่ดีข้าพเจ้าก็จะขอรักษาเท่าชีวิต หากมีผู้ใดมาขอนำไปบูชา� อยากได้ขอให้บอกให้ได้ก็จะให้ (แต้ถ้าเป็นขุนแผนป๋มไม่ยอม~~~)

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
ใช้เลยครับถ้าคุณดื่มสุราเสื่อมคาหึ้งพระเลยครับ แต่ถ้าคุณนำพระไปให้คนอื่นพุทธคุณจะเหมือนเดิมครับ
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
อยากได้ขุนแผนของท่านอะครับ? ไครพอจะหาที่เช่า ดีๆได้บ้างคับ? แล้วสมมติว่าเวลาคนไช้มาก่อนกินเหล้าพอของท่านมาอยู่กับเราเราไม่กินเหล้าของจะกลับมาขลังเหมือนเดิมไหม
ไม่เสื่อมแน่นอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
หลวงปู่ท่าน พูดเองเลยว่า ห้ามกินเหล้า  ของท่านหลักๆ คือห้ามเหล้า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ anz

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - waneswat@hotmail.com
    • อีเมล
อยากได้ขุนแผนของท่านอะครับ? ไครพอจะหาที่เช่า ดีๆได้บ้างคับ? แล้วสมมติว่าเวลาคนไช้มาก่อนกินเหล้าพอของท่านมาอยู่กับเราเราไม่กินเหล้าของจะกลับมาขลังเหมือนเดิมไหม

ไม่ใช่ว่าเสื่อมแล้ว เสื่อมเลยหรือครับ  ???
หมื่นคนคำนวน มิสู้ หนึ่งฟ้าลิขิต

เพื่อนใหม่ดั่งสมบัติล้ำค่า เพื่อนเก่ามากค่ามหาศาล

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ

ไม่ใช่ว่าเสื่อมแล้ว เสื่อมเลยหรือครับ? ???

ผมเคยอ่านข้อมูลในเว็ปนะครับ หลวงปู่หงษ์ท่านบอกว่าของๆท่านจะเสื่อมเป็นบุคคลนะครับ แต่ถ้านำของไปให้คนที่เขาไม่กินเหล้า ของก็จะมีพุทธคุณเหมือนเดิม  :054:

ออฟไลน์ gear

• สัตตมะ
  • **
ของครูบาอาจารย์หลายท่านที่ท่านสร้างขึ้นแล้วจะเป็นความดีที่ดียั่งยืน ไม่เสื่อมถอย

แต่หากว่าผู้นั้นผิดคำพูด ของสิ่งนั้นก็จะไม่คุ้มตัวผู้เป็นเจ้าของหรือหายไป ในที่สุด

:) :)

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :060: :060: :060: :060: :063:? ถ้าเราต้องเข้าสังคมหรือกินเลี้ยง? ก็อาราธนา? อันเชิญท่านใว้ที่สูง หรือไม่มีที่สูงสูงก็หันท่านไปด้านหลังครับ? ? ? เหมือนห้ามลอดราวตากผ้า? ?แต่สะพานลอยเราก็ลอดกันทุกคน? คงไม่มีใครแขวนพระได้นะครับ? ?กรรมดีกรรมชั่วอยู่ที่ใจครับ? ?:075: :075: :075: :054: :054: :054: :054: :054:? เด็กสุรินทร์ครับ? ?from? somboonmi2@yahoo.co.th

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ก.พ. 2551, 09:44:49 โดย somboon matkeaw »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนท่านผู้ด้วยครับ        ใครมีรูปภาพวัตถุมงคลหลวงปู่หงษ์บางครับ จำนวนสร้างและปีพ.ศ.บางครับผม ทุกรุ่นครับ 15; 15; 15; 15; 15; 15; 15;

ออฟไลน์ จ๊ะจ๋า

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอนนี้มีองค์เดียวครับ สมเด็จมหาปราถนา ได้รับความเมตตาจากพี่แหลมเวปคนรักมีด

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ย่าผมเคยไปกราบท่าน แล้วก็มีคนมาขอพระจากท่าน แล้วคนข้างๆบอกว่าอย่าเอาไปเลย ยังดื่มเหล้าทุกวัน หลวงปู่ท่านห้าม  หลวงปู่หงษ์ได้ยินเลยพูดว่า "เอาแล้วไปกินเหล้า  พระก็คงไม่ช่วย เพราะคนไม่มีศาสนา ไม่มีศีล ความดียังไม่อยากเอา ยังไม่อยากรักษา แล้วจะให้ใครมารักษาตัวมันเอง พระท่านไม่เอาหรอกคนแบบนี้"   แต่ท่านก็ส่งพระให้นะครับ แล้วท่านก็ยิ้มๆ

แต่ถ้าเอาไปให้คนอื่นที่มีศีล ไม่ดื่มเหล้า พุทธคุณก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ส.ค. 2551, 12:30:09 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เคยได้มีโอกาสไปกราบท่านมา 2 ครั้งที่สุสานทุ่งหม่น และเคยถามเรื่องนี้อยู่เหมือนกันท่านหัวเราะแล้วตอบว่าถ้าเลี่ยงไม่ได้ก้อให้เพลาๆหน่อย เพราะสุราเมเป็นจุดเริ่มต้นของการผิดศิลข้อต่อๆมา คือ กาเม มุสา อทินา ฯลฯ  ต้นเดือนมีงานแถวอีสานว่าจะแวะกราบท่านสักหน่อย....นะเมติ  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตามนั้นครับ ไม่ได้ใส่คอไป
แต่ถอดไว้ที่บ้าน แต่ถ้ากินเมื่อไหร่ท่านก็บอกว่าเสื่อมคาหิ้งทันทีครับ
แต่ถ้ายกพระองค์นั้นให้กับผุ้อื่นที่ไม่ทานเหล้าต่อแล้ว
พระพุทธคุณก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ
ท่านขออย่างเดียวครับ อย่าดื่มเหล้า
ถ้าไม่ดื่ม แล้วท่านบอก่ว่าจะขออะไรจากพระท่านก็ได้ครับถ้าไม่หนักเกินกรรม :011:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
  คนสุรินทร์ 80% ส่วนมากจะกินเหล้าครับ  ตัวผมเองก็กินครับเวลาเข้าสังคมครับ แต่เข้าพรรษาผม งดครับ         :054: :054:   11; 11;  ท่านผู้รู้ครับ ทำมัยผมลงรูปภาพไม่ใด้ครับ   from somboonmi2@yahoo.co.th  07; 07; 07;  ความคิดเห็นส่วนตัวผม  ผมว่าเป็นคนดีหรือไม่ดีอยู่ทีการกระทำครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ส.ค. 2551, 01:40:45 โดย somboon matkeaw »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ผมมี้เนื้อผงรุ่นแรกปี2542ผมว่านะทางที่ดีอย่าไปกินมันเลยหนะครับเหล้าอ่ะ :052: