ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามพี่ๆ เกี่ยวกับการสักยันต์หน่อยนะครับ  (อ่าน 1154 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenCha-

• ปฐมะ
  • *
พอดีผมอยากจะสักยันต์ครับ เพื่อความเป็นสิริมงคลให้กับตัวเอง และเป็นการยึดเหนี่ยวจิตใจให้ทำความดีมากขึ้นครับ ล่าสุดผมได้ไปกราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่นมาครับ (ต้องบอกก่อนนะครับว่าเคยมาวัดบางพระตั้งแต่เด็กเลยครับ และก็ห่างหายไปนาน เพิ่งจะได้มาอีกทีตอนโตนี่ล่ะครับ) พอดีมีเพื่อนสนิทเค้าสักกับหลวงพี่ต้อยครับ ก็มีการพูดคุยสอบถามกันระดับนึง และผมก็เลยอยากสักกับหลวงพี่ต้อยครับ แต่พอดีอ่านในกระทู้ในเว็บบอร์ดนี้บวกกับล่าสุดที่ผมได้ไปวัดบางพระมาแล้วทำการสอบถาม มีพี่ๆ ที่วัดบอกว่าหลวงพี่ต้อยท่านเลิกสักยันต์แล้ว เป็นความจริงหรือเปล่าครับ ถ้าท่านยังสักยันต์อยู่อยากจะทราบว่าต้องเตรียมตัว และบอกท่านล่วงหน้าก่อนไหมครับ เพราะล่าสุดที่ไปหลวงพี่ต้อยไม่อยู่ที่กุฎิครับผม ขอขอบคุณสำหรับคำตอบสำหรับพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Eco1200

• ตติยะ
 :054: ขออนุญาตแอดมินครับ  พระอาจารย์ต้อยท่านเลิกสักจริงครับ ผมก็เป็นศิษย์ท่านเช่นกันแต่ก็ยังมีพระอาจารย์หลายท่านที่ยังสักอยู่ลองหาข้อมูลดูครับ ผิดพลาดประการใดขอกราบอภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ :054: