ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยครับ  (อ่าน 1194 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanakorn

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ข้อสงสัยครับ
« เมื่อ: 16 มิ.ย. 2557, 09:54:52 »
คือผมมีความกังวลเรื่องความสะอาดเป็นอย่างยิ่งครับ
พี่ท่านใดพอจะรู้มั่งครับในระหว่างที่พระอาจารย์ท่านสักเสร็จเเต่ละคนท่านทำความสะอาดเข็มสักอย่างไรหรอคับ
ผมได้มีโอกาสไปสัมผัสบรรยากาศมาเเล้วผมเกิดความกังวลครับ
     :065:ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ  :050:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
ตอบ: ข้อสงสัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2557, 12:31:50 »
ถ้ากังวล ห้อยพระดีกว่าครับผม สบายใจคุณด้วย
ถ้าติดเชื้อ คงมีคนติดเชื้อกันทั่วประเทศแล้วครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ pilot26

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2557, 03:02:01 »
เท่าที่เห็น หลวงพี่แป๊ว จะจุ่มลงในแอลกอฮอร์แล้วเอาขึ้นมาเช็ดนะครับ  แล้วเอาเข็มเล่มอื่นมาสักให้รายต่อไป กว่าจะวนมาถึงเข็มเล่มเดิม ก็หลายชั่วโมงอยู่

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2557, 07:56:55 »
ตามนั้นครับน้ำหมึกที่สักก็ผสมเหล้าขาวด้วยครับ

ออฟไลน์ Thanakorn

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2557, 12:32:12 »
ผมเเค่อยากรู้เองคับว่าท่านมีวิธีการรักษาความสะอาดอย่างไรเองครับไม่เห็นต้องพูดเเบบนี้เลยจะให้ผมไปถามจากท่านตรงๆก็จะดูน่าเกลียดไปไหม
ผมก็เลยมาถามจากพวกพี่ๆในเวปไงครับ. ขอโทดนะครับถ้าทำให้ไม่พอใจ^^!! :065: :065: :065:
ถ้ากังวล ห้อยพระดีกว่าครับผม สบายใจคุณด้วย
ถ้าติดเชื้อ คงมีคนติดเชื้อกันทั่วประเทศแล้วครับ