ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยอ่ะครับ ขอรบกวนตอบทีนะครับ  (อ่าน 1322 ครั้ง)

ออฟไลน์ beeber12653

• ทุติยะ
  • **
พอดีผมสักอาจารย์ท่านนึงมาแต่เขาสักอย่างเดี่ยวนะครับเขายังไม่ได้ปลุกให้ ผมจะไปให้อีกอาจารย์อีกคนปลุกให้ได้ไหมหรอครับ

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
ตอบ: ผมสงสัยอ่ะครับ ขอรบกวนตอบทีนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2557, 09:52:21 »
คำว่าสักอย่างเดียวไม่ได้ปลุกแปลว่า สักตามรา้นแฟชั่นอะไรประมาณนี้ใช่มั้ย  (แต่คำว่าอาจารย์ที่พูดถึงคือผู้ที่มีความรู้และความสามารถโดยตรงในเรื่องการสักยันใช่หรือไม่  ถ้าใช่เค้าอาจจะมีวิธีการหรือพิธีกรรมที่มีการปลุกในระหว่างการสักแล้วก็ได้นะ  เพราะแต่ละสำนักก็จะมีพิธีที่ต่างกันไป )  แต่ถ้าถามว่าจะให้พระอาจารย์สายของวัดบางพระนั้นช่วยเมตตาปลุกให้นั้น  ผมไม่แน่ใจครับ  ต้องรอผู้รู้อีกที

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
ตอบ: ผมสงสัยอ่ะครับ ขอรบกวนตอบทีนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2557, 11:37:40 »
ผมว่าท่านกำลังเข้าใจอะไรผิดๆอยู่นะ กับคำว่าปลุก ท่านคงเข้าใจว่าสักแล้วต้องปลุกให้ขึ้น ไม่จำเป็นนะครับ
เพราะถ้าสักแล้ว เสกแล้ว ก็จบ ยันต์นั้นๆก็จะคุ้มครองเราไปจนตาย หากไม่ผิลศีลธรรม ไม่จำเป็นต้องปลุก ครับ
ปลุกเพื่ออะไร ให้ขึ้น หรือปลุกไปสู้กับใคร ถ้าคุณเข้าใจแบบนี้ผิดครับ ทำความเข้าใจกันใหม่
ยกเว้นว่าตอนที่อาจารย์ท่านเสก แล้วของขึ้นนั้นไม่แปลกอะไร อยู่กับจิต และความศัทราครับ

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2557, 11:41:06 »
ด้วยความเคารพ ผมเห็น จขกท ตั้งคำถามมาหลายล่ะ ว่าขอคาปลุกนู่นนี่นั่น ผมคงคิดว่าท่านยังไม่เข้าใจเรื่องการสักยันต์
เจตนาต้องการปลุกไปสู้ไปรบกับใคร นี่ชีวิตจริงนะไม่ ไม่ใช่ละครเสือสั่งฟ้า เตือนด้วยความหวังดี

ออฟไลน์ Tidapromson

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.ค. 2557, 11:02:01 »
คำถามดี คำตอบดีค่ะ