ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบจริงๆครับ รบกวนอ่านที ไม่ตั้งใจมาก่อความวุ่นวายจริงๆครับ  (อ่าน 971 ครั้ง)

ออฟไลน์ beeber12653

• ทุติยะ
  • **
1) ผมมีความเชื่อ ความศัทธา มาก แต่ผมไม่รู้ว่ามันเหมือนกันไหม เพราะมีคนบอกผมว่าสิ่งที่สักมามีความเชื่อความศัทธาหรือป่าว 2คำนี้คืออย่างไรหรอครับ แล้วถ้าความเชื่อความศัทธาของผมมันจะเหมือนกับสิ่งที่เขาพูดมาไหม
ความเชื่อความศัทธา สำหรับผมคือ สิ่งที่ผมสักผมมีความเชื่อมั่นและศัทธามากว่า สิ่งนั้นจะปกป้องคุ้มกันผมอยู่เสมอ ผมไม่เคยที่จะรบหรู่หรือเหยียดหยามครู ผมมั่นสวดมนต์และ ไปหาครูบาอาจจารย์ ไปไหวพ่อแก่ที่สำนักเสมอ สิ่งนี้คือสิ่งที่เข้าเรียกว่าความเชื่อความศัทธาไหมหรอครับ

2) ผมมีลิงลม ผมอยากทราบพุธคุณ ของลิงลมน่ะครับ

.....ขอบคุณมากครับ....