ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเวลาไปสักหน่อยครับ  (อ่าน 1066 ครั้ง)

ออฟไลน์ prungthan

• ตติยะ
สอบถามเวลาไปสักหน่อยครับ
« เมื่อ: 18 ก.ค. 2557, 11:39:26 »
สามารถไปสักได้ถึงตอนกี่โมงครับ แล้ววันศุกร์นี่คนเยอะไหมครับ พอดีผมจะไปจากอยุธยาครับ ถึงประมาณบ่าย 3 โมงครับ ไม่ทราบว่าจะสักทันไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Thanitha_Darb

• จงพบแต่ความดี ปราศจากความทุกข์
  • ทุติยะ
  • **
ตอบ: สอบถามเวลาไปสักหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2557, 01:25:42 »
อาจจะเย็นไปแล้วกระมังคะ ปกติ ไปกันแต่เช้าน่ะค่ะ เพราะแต่ละวัน คนก็มาสักแยะอยู่ค่ะ พระอาจารย์ท่านจะเริ่มสักราวๆ ๘ นาฬิกา ค่ะ ถ้ามาสาย ก็ต้องรอคิวนานค่ะ บางท่านก็ไม่ได้สักนะคะ เพราะไม่ทัน ทางที่ดี ควรมาถึงวัด ประมาณ ๗ โมง ค่ะ :005: :005: :005:
"เอ็งไม่ต้องห่วง ข้าอยู่ด้วยทั้งคน ลูกข้า...ข้าไม่ห่วงได้ยังไง" =หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ=