ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์ใหม่ใคร่รู้  (อ่าน 1088 ครั้ง)

ออฟไลน์ indyinlove

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ศิษย์ใหม่ใคร่รู้
« เมื่อ: 07 ส.ค. 2557, 05:46:02 »
วันก่อนผมได้ไปวัดบางพระได้ไปสักด้วยความไม่รู้เลยบอกอาจารย์ขอยันต์5แถวอาจารย์บอกไม่มีมีแต่ยันต์กระทู้7แบกแต่พอผมมาอ่านในเน็ตกลับเจอคนสักยันต์5แถวจากวัดบางพระผมเลยงงว่าตกลงมันมีหรือไม่มียังไงผู้รู้ช่วยตอบผมที (ไม่มีเจตนาจะรบหลู่ใดๆนะคับ) และขอรบกวนอีกเรื่องคับ ผมอยากเห็นยันต์เกาะเพชร ของวัดบางพระคับ ลองดูในเน็ตมันมีหลายแบบมาก คือผมไม่รู้จริงๆไงพวกพี่ๆช่วยบอกผมหน่อยนะคับ ขอบพระคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ Thanitha_Darb

• จงพบแต่ความดี ปราศจากความทุกข์
  • ทุติยะ
  • **
ตอบ: ศิษย์ใหม่ใคร่รู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ส.ค. 2557, 06:31:20 »
๑. สายวัดบางพระ จะมี แต่ "ยันต์หัวใจบารมีพระพุทธเจ้า" ที่ เป็น ๕ แถว ค่ะ แต่ไม่ใช่ ยันต์ ๕ แถว หนุนดวง แบบสำนักอื่นนะคะ (ไหล่ซ้าย)
๒. ยันต์เกราะเพชร สายวัดบางพระมีค่ะ แต่ของตัวเอง ได้ยันต์ตาข่ายเพชรมาค่ะ (ไหล่ขวา) ซึ่งก็ ๕ แถว เหมือนกันค่ะ

ดูในภาพ โปรไฟล์ นะคะ...
"เอ็งไม่ต้องห่วง ข้าอยู่ด้วยทั้งคน ลูกข้า...ข้าไม่ห่วงได้ยังไง" =หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ=