ผู้เขียน หัวข้อ: เมตตา วัดโคกเขมา พ.ศ.2522 เนื้อทองแดง ผิวเดิม  (อ่าน 1441 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน วันนี้ผมว่างๆจึงถ่ายรูปเหรียญชุดนี้ไว้ วันนี้จึงนำมาแบ่งปันกันชมตามประสาคนมีใจแนวเดียวกันคือศรัทธาในองค์ลพ.เปิ่น เทพเจ้าแห่ง จ.นครปฐม     ซึ่งเหรียญรุ่นนี้เคยมีการกล่าวขานกันในหมู่ลูกศิษย์รุ่นเก่าๆๆของลพ.เปิ่นว่า ประสบการณ์เรื่อง เมตตาเข้าหาเจ้านาย รึทำการค้าดีนักแล ศิษย์รุ่นเก่าๆใครมีต่างก็หวงแหนยิ่งนักเพราะประจัดษ์ผลมากันถ้วนหน้าจึงทำให้เหรียญชุดนี้ หมดไปจากวงการพระแบบไร้ร่องรอยส่วนมากหากศิษย์รุ่นเก่าเจอเป็นเก็บเรียบ  เท็จจริงประการใด คงต้องรอผู้ที่รู้จริงมาช่วยบอกเล่าเรื่องจริงของผู้ได้เคยมีไว้พกพาอารธนาติดตัวแล้วกันนะครับ ผมเองก็เป็นคนชอบศึกษาและสะสม ที่ชอบล้วงลึกเช่นกัน แม้ผมจะเป็นคน จ.ลำปาง ก็ตามที แต่ศรัทธาใน ลพ.เปิ่น เหมือนพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านในนี้แล.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2557, 10:35:06 โดย kritsadalampang »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
รายละเอียดเพิ่มเติม

เหรียญเมตตาหลวงพ่อเปิ่นรุ่นนี้ อาจารย์หวั่น อดีตเจ้าอาวาสวัดโคกเขมา (ปัจจุบันลาสิกขามาอยู่แถวห้วยพลู)

เป็นผู้สร้างถวายหลวงพ่อเปิ่นไว้จำนวน ๕,๐๐๐ เหรียญ มีเนื้อทองแดงเนื้อเดียวครับ.

อาจารย์หวั่นในพิธีบวงสรวงที่วัดโคกเขมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ส.ค. 2557, 11:59:46 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุครับผมก็เก็บไว้ หนึ่งเหรียญขอบคุณท่านสิบทัศน์เกี่ยวกับรายละเอียดในการสร้างครับ 5,000 องค์เจอที่ใหนต้องเก็บเพิ่มแล้วเรา

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณท่านพี่ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)   มากครับที่สละเวลาให้ข้อมูลที่ล้ำค่ายิ่งนัก แก่ตัวผมที่สนใจศึกษาและสะสมวัตถุมงคลสายวัดบางพระ ที่ ประสบการณ์เด่นชัด. ซึ่งแตกต่างจากวัตถุมงคลอีกหลายๆๆแห่งต้องอาศัยสื่อต่างๆตีปี๊บเพื่อโหมประชาสัมพันธ์ สร้างกระแส ดันให้ยอดขายทะลุทะลวงหวังทรัพย์. ลพ.เปิ่น ท่านคือของจริง ที่ ทุกๆคนที่ศรัทธาท่านสัมผัสได้เด่นชัดยิ่งนักในเรื่องราวประสบการณ์ต่างๆๆในวัตถุมงทุกๆรุ่นของท่าน.