ผู้เขียน หัวข้อ: ดำดื้อ เเดงเก  (อ่าน 5886 ครั้ง)

ออฟไลน์ {...สมิงทับคา...}

• จตุตถะ
  • .ศิษย์ พ่อหนู กันภัย.
    • www.arjannoo.pantown.com
    • อีเมล
ดำดื้อ เเดงเก
« เมื่อ: 23 พ.ย. 2548, 11:16:09 »
            อยากถามผู้รู้ว่ายันต์ดำดื้อ เเดงเก มีประวัติความเป็นมาอย่างไร เเล้วมีพุทธคุณทางด้านไหนครับใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
..........เป็นดาวเด่น เปล่งเเสง อันเเรงกล้างามสง่าจ้าวสำนักผู้ยิ่งใหญ่ ยอดอาคม สมฉายาที่เรียกว่า " กันภัย " ..........

mine mine

• บุคคลทั่วไป
Re: ดำดื้อ เเดงเก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ย. 2548, 11:39:24 »
 ;) ;) ;)
 :D :D :D
น่าจะแคล้วคลาด คงกระพัน :o
 :-[ :-[ :-[

old honda

• บุคคลทั่วไป
Re: ดำดื้อ เเดงเก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ย. 2548, 01:44:53 »
ประวัติ ดำดื้อ เเดงเก นะคับ ไม่รู้จะขาดตกบกพร่องไรบ้างรึป่าวนะคับ เริ่มเลยนะคับ
       คือ เมื่อก่อนที่วัดบางพระมีคนชื่อไอ้ดำกับไอ้ดื้ออาศัยอยู่ในวัด ซึ่งเป็นศิษย์ของหลวงพ่อเปิ่นนะคับ ไอ้ 2 คนนี้มันชอบกินเหล้ากินบ่อยและชอบทะเลาะกันนะคับ และชอบเอามีดมาฟันกัน แต่ฟันไม่เข้าทั้งสองฝ่ายนะคับ คือว่าเหนียวกันทั้งคู่นะว่างั้นคับ หลวงพ่อท่านเห็นดังนั้นจึง เอารูปพวกมันมาสักแล้วใส่หัวใจสี่เกลอลงไปนะคับ เรื่องก็แค่นี้นะคับ ถ้าขาดตกบกพร่องไรก็ขออภัยด้วยนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พ.ย. 2550, 12:08:12 โดย นร... »

ออฟไลน์ wit-gearbin

• ปัญจมะ
ตอบ: ดำดื้อ เเดงเก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ต.ค. 2551, 08:45:05 »
หวัดดี  ครูพี