ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์องค์หลวงพ่อเปิ่น รุ่นย้อนยุค37  (อ่าน 3499 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

จากประสบการณ์ เหรียญย้อนยุคหลวงพ่อเปิ่น ปี 37ลงยา
ผมเดินทางทั่วประเทศ เหนือ-ใต้-อีสาน
เหตุเกิดที่ช่วงชุมพรไปสุราษฎธานี ความเร็วรถ 160กม/ชั่วโมง กลางดึกตอนตี2กว่าๆ
ที่ใช้ความเร็วเพราะถนนโล่ง ปลอดโปร่งดี ความเร็วขนาดนี้เจออะไรก็ไม่เหลือครับ...
ช่วงชุมพร เข้าสุราษฎฯ อยู่เกิดปวดท้องกระทันหันโดยไม่มีสาเหตุ  พบปั้มเปิดไฟทางซ้ายมือ
จึงลดความเร็วลงเพื่อจะเข้าปั้มน้ำมัน  ผมพิมพ์ไปด้วย ขนลุกไปด้วย เพราะก่อนถึงปั้ม
ความเร็วลดลง เหลือ 50-60 กม/ชม ช่วงกลางถนน ผมตกใจเพราะรถพ่วง 18 ล้อ
รอกลับรถ ขวางถนน  เพื่อนลองนึกภาพ  รถเข้าที่กลับรถ หัวรถพ้นไปแล้ว แต่กลางรถ ยังขวางถนน
เพราะช่วงไฟของ ไฟท้ายมัน หักโค้งแล้ว  จะไม่เห็นไฟท้ายเลย...มันดำมืดไปหมด

ผมเบรคตัวโกงในความเร็ว 50-60 กม/ชม  เอาอยู่ครับ
ถ้าไม่เกิดปฎิหารองค์หลวงพ่อเปิ่น ที่ทำให้ผมปวดท้องและเพื่อแวะเข้าปั้มข้างทาง
ปานนี้รถผมคงเหลือแต่ซาก.....
กราบนมัสการองค์หลวงพ่อเปิ่นครับ.....
เลยตอนนี้เห็นไม่ได้ ผมตามเก็บหมดครับ...

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054:หลวงปู่คุ้มครองท่าน    PEPSI และลูกศิษย์หลวงปู่ที่ปฏิบัติดีไม่เสื่อมคลายครับ...และรุ่นแรกๆที่เก็บอยู่ถ้าไม่มีที่เก็บฝากผมได้นะครับท่าน.....55555
...
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ naden

• ปฐมะ
  • *
สาธุ