ผู้เขียน หัวข้อ: อาการร้อนผ่าวที่รอยสัก  (อ่าน 3147 ครั้ง)

ออฟไลน์ RK

• ทุติยะ
  • **
อาการร้อนผ่าวที่รอยสัก
« เมื่อ: 01 ก.ย. 2557, 05:34:55 »
สอบถามผู้รู้ค่ะ ไปสักยันต์และเป่าโดยพระอาจารย์ติ่งมาสักระยะใหญ่แล้ว (2-3) เดือน แต่ก็ยังเกิดอาการร้อนผ่าวๆ บริเวณรอยสักค่ะ (เป็นมาเดือนกว่าแล้วค่ะ) เกิดจากเพราะอะไรคะ จะได้ปฏิบัติตัวถูก หรือเกิดจากคิดไปเอง  เพราะเป็นเฉพาะยันต์จิ้งจกนะคะ รอยสักยันต์อื่นไม่มีอาการค่ะ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: อาการร้อนผ่าวที่รอยสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ก.ย. 2557, 05:52:04 »
สักน้ำมันเปล่าครับ อาจจะเป็นผลข้างเคียงของน้ำมันหรือการอักเสบจากเข็มสักก็เป็นได้ครับ
ไม่มีอะไรที่ต้องตกใจหรอกครับ ใจตั้งมั่นและศรัทธา พอครับผม
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ RK

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อาการร้อนผ่าวที่รอยสัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ก.ย. 2557, 09:08:02 »
ขอบคุณมากมายค่ะคุณหนุ่ม  คงเพราะอาการเกิดแค่บางรอยสักเลยหลงคิดเตลิดไปหน่อย.ใจตั้งมั่นและศรัทธาค่ะ  :054: