ผู้เขียน หัวข้อ: ดูดีได้แบบมีพุทธคุณ  (อ่าน 1562 ครั้ง)

ออฟไลน์ Patgoods

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ดูดีได้แบบมีพุทธคุณ
« เมื่อ: 10 ก.ย. 2557, 01:20:42 »
ผมจบวิทย์มหิดล เรียนจบปรญญาโทคะแนนอยู่ระดับเกียรตินิยม  ต้องมองเห็นถึงเชื่อ ต้องสัมผัสถึงเชื่อมีความสงสัยเป็นตัวตั้ง เสมอ จึงถามตัวเองว่า ไฟดูดได้ไหม??? ได้ //แรงไหม???//ไม่รู้เพราะขึ้นกับขนาดกระแสแต่ไม่ขึ้นกับขนาดของอุปกรณ์ไฟฟ้า//แล้วมองเห็นไฟไหม??? ///ไม่เห็น//แล้วพระล่ะ?? รอยสักล่ะ?? ไม้กางเขน?? พระอัลเลาะห์?? ///ทำไมถึงมีพลัง//เพราะกระแสจิตที่รุนแรงบรรจุเข้าไปของเกจิ ของความเชื่อ ที่มีมากจนไหลออกมาภายนอกได้มากกว่าแค่ควบคุมหัวใจ ร่างกายให้เคลื่อนไหว ด้วยสมาธิและการฝึกฝนอย่างเข้มงวดเหมือนไดนาโมปั่นไฟเข้าไปยังอักขระและวัตถุต่างๆ//ซึ่งแยกเป็น 3 อย่าง กระแสจิตผลักดันเช่นมุ่งกระทำไปที่ผู้อื่นเช่นควายธนู เสกตะปู //กระแสจิตป้องกัน มีอยู่ใน 9ยอด และแปดทิศ//และกระแสจิตดึงดูดเช่นสาริกา// ซึ่งผู้เสกต้องเคร่งครัดและมีจิตที่นิ่งและสูงมากๆ ผมนับถือหลวงพ่อเปิ่นมากครับ และพระอาจารย์สายของท่านเพราะผมคิดว่าท่านต้องถ่ายทอดกระแสจิตลงบนพระอาจารย์ทุกท่าน เพื่อนำมาสักผ่านลูกศิษย์ที่รับพลังนั้นมาอีกทีหนึ่ง ผ่านทางพระคาถาที่ผ่านการทดสอบและพิสูจน์มาแล้วนับร้อยปี//ส่วนศีลที่ท่านให้ถือสำหรับผู้สักเพราะเป็นสิ่งที่ทำลายกระแสจิตของท่านครับ ไม่ควรออกนอกลู่นอกทางอย่างยิ่ง วันนีผมเชื่อแล้วครับและผมรู้สึกว่าชีวิตดีขึ้นและดูดีขึ้นด้วย//เป็นความเชื่อของผมคนเดียวนะครับจากที่ได้เรียนวิทย์และลองวิเคราะห์ดูขออภัยหากผิดพลาดและขัดต่อความเชื่อของท่าน//