ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักยันต์คะ ต้องไปหาพระองค์ไหนค่ะ  (อ่าน 2227 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amika

• ทุติยะ
  • **
คือว่าดิฉันมีความเคารพศรัทธา อยากจะสักยันต์ลงอักขระของวัดบางพระค่ะ เลยอยากถามผู้รู้ว่า พระท่านองค์ไหนที่สักให้ได้บางค่ะ

ออฟไลน์ phithak69

• ตติยะ
แฟนผมสักกับ หลวงพี่นัน ครับ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พูดตามประกาศของวัดบางพระ นะครับ

ทางวัดห้ามพระสักให้สีกานะครับ

ส่วนรายละเอียดปลีกย่อย รบกวนหาอ่านในกระทู้เก่าๆดูครับ

แต่ระวังอย่าตอบกระทู้เก่า ที่นานเกินไปนะครับ จะกลายเป็นการขุดกระทู้เก่าขึ้นมาให้ผิดกฏเว็บนะครับ

ปล. สำหรับสีกาที่มา ที่วัดบางพระนะครับ รบกวนแต่งกายสุภาพ กางเกงยาวซักนิดนะครับ อย่าใส่สั้นเลย

เสื้อก็ ขอเป็นมีแขนซักนิดนะครับ อย่าถึงขนาดเสื้อกล้ามตัวเดียว หรือ บางคน ใส่เสื้อมีแขนมาแต่ก็บางซะ เห็นทะลุชุดชั้นในเลยนะครับ

ส่วนถ้าจะสัก ก็ เตรียมเสื้อคลุม จัดเสื้อผ้าและหาวิธีเซฟ ให้ภาพที่คนภายนอกเขาดูแล้วติติงให้น้อยที่สุดก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ Amika

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณค่ะ ที่แนะนำ

ออฟไลน์ chumpoo4036

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอถามพี่ๆหน่อยคะ ถ้าทำอาชีพเกี่ยวกับคาสิโน เกี่ยวกะบ่อนออนไลน์ พระอาจารย์จะสักให้มั้ยคะ แล้วจะบอกท่านว่ายังไงคะ  วางแผนไว้ว่าวันที่14 ต.ค นี้จะไปคะ ขอบคุณนะคะ :075: :075: :075: :075: :063: :063: :063: :063:

ออฟไลน์ catty

• ปฐมะ
  • *
คืออยากสักมากค่ะ ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมาก ปีนี้ครบ 20เลยอยากสักเพื่อศิริมงคล แต่เรียนครูอยู่อ่ะค่ะ อยากทราบว่าถ้าหลวงพี่จะสักเก้ายอดให้ สามารถบอกได้ไหมค่ะว่า เปนยันต์อื่นแทน กลัวสอบบรรจุแล้วเหนอะไร ได้รึป่าวค่ะ รบกวนด้วยค่ะ อยากสักจิงๆ