ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยคับ  (อ่าน 1150 ครั้ง)

ออฟไลน์ fon913

• หนุมานเชิญธง
  • จตุตถะ
  • ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
    • อีเมล
สอบถามหน่อยคับ
« เมื่อ: 25 ต.ค. 2557, 08:18:00 »
พอดีวันนี้ไปวัดมาคับหลังจากที่ไม่ได้ไปหกเดือนแล้วก็ไปกุฎติหลวงพี่นันเหมือนเดิมคับเเต่พอไปเห็นทำไมหลวงพี่นันสักเครื่องคับแล้วก็มีเเต่ผู้หญิงรอสักเต็มเลย สัญลักษณ์วัดบางพระคือไข่ปลาไม่ใช่หรอคับถ้าใช่เครื่องก็ไม่ใช่ไข่ปลา ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยนะคับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ต.ค. 2557, 03:10:20 »
ลูกศิษย์มากขึ้นทุกวันครับ ผมคิดว่าไม่ว่าจะเข็มหรือเครื่อง ถ้าพระอาจารย์ท่านเมตตาให้ ก็ถือเอาว่าดีหมดครับ.
อย่าสงสัยเลย

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ต.ค. 2557, 08:06:26 »
ที่จริงน่าจะอนุรักษ์แบบฉบับความเปนวัดบางพระเอาใวนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ fon913

• หนุมานเชิญธง
  • จตุตถะ
  • ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ต.ค. 2557, 09:02:53 »
ขอบคุณคับ