ผู้เขียน หัวข้อ: เข็มสักยันต์ที่พระอาจารย์สักให้กับคนอื่นๆ จะมีการเปลี่ยนหัวเข็มให้แต่ละคนมั้ยคะ  (อ่าน 1963 ครั้ง)

ออฟไลน์ supakont

• ทุติยะ
  • **
เนื่องจากสนใจจะสักยันต์ค่ะ แต่กังวลว่าจะติดเชื้อจากการสัก
ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระจะมีการเปลี่ยนหัวเข็มหรือมีการทำความสะอาด
หัวเข็มยังไงบ้างคะ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
แนะนำว่าให้เช่าบูชาวัตถุมงคลที่กุฏิใหญ่ มาบูชาแทน พุทธคุณเหมือนกันทุกประการครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
เนื่องจากสนใจจะสักยันต์ค่ะ แต่กังวลว่าจะติดเชื้อจากการสัก
ไม่ทราบว่าที่วัดบางพระจะมีการเปลี่ยนหัวเข็มหรือมีการทำความสะอาด
หัวเข็มยังไงบ้างคะ

ดูแล้ว คำว่า ค่ะ  แสดงว่า เป็นผู้หญิง  ตอนนี้ พระอาจารณ์ที่วัดบางพระ ไม่สักให้ผู้หญิงแล้วครับ คนที่จะสักให้ผู้หญิงจะเป็น คาราวาส อีกอย่าง สัก เขาก็แค่เ็ดด้วยกระดาษทิษชู่ ซึ่งอัตราเสี่ยง มีแน่นอนครับ
แนะนำ ตามท่าน โองการ  นั่นละครับ เช่าวัตถุมงคล  ห้อยติดตัวดีกว่า อยากใส่เราก็ใส่  อยากถอดเผื่อจะทำอะไร ที่ไม่ค่อยเหมาะสม เราก็ถอดออกครับ

ด้วยความเคารพ :054: