๑๘ ก.ย. ๖๒, ๑๔:๕๖:๔๖ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้วิธีแก้ เสกใบรัก และดอกรักซ้อน  (อ่าน ๑๒๙๔๐ ครั้ง)
Elle
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๖๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๒ นาที

*

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๐๘ มี.ค. ๕๘, ๐๗:๒๒:๒๔ »

สามีทิ้งไปมีคนอื่นจึงร้อนใจสั่งใบรักมาเสกจากในเนต และเค้าก็ให้เอาดอกรักซ้อนมาใส่น้ำหอมแตะตัวแล้วขอพรด้วย หลังจากเสกใบรักคืนนั้นนอนไม่หลับเลย ไม่สบายใจมากๆ รู้สึกกลัวว่าทำเค้าไม่เป็นตัวเอง คนขายใบรักบอกไม่บาปเพราะแค่ทำให้เค้าคิดถึง ไม่ได้ครอบงำเค้า แต่วันรุ่งขึ้นเค้าติดต่อมา บอกรัก คิดถึง ยิ่งรู้สึกแย่มากไม่รู้เพราะเราเสกใบรักหรือเค้าคิดได้เอง อยากได้วิธีแก้ค่ะ ไม่อยากทำแล้ว ถ้าทำร้ายเค้ายอมปล่อยเค้าไปดีกว่าค่ะ วิธีที่ทำคือเอาใบรัก2ใบเขียนชื่อประกบกันและเผ่าไฟจากเทียนขาวจนหมด เอาขี้เถ้าไปเถใต้ต้นไม้ใหญ่ที่บ้าน ใบรักใบที่3เสกคาถาโอม อิทถี... แล้ววางใต้หมอน ขณะทำพิธี อธิฐานตลอดว่าไม่ต้องการทำร้ายเค้า ขอให้เค้านึกถึงสิ่งที่ดีๆต่อกันเท่านั้น ไม่สบายใจตลอดการทำพิธี ตอนนี้ไม่สบายใจมาก อยู่รู้ว่าจะไม่สวดแล้ว(เค้าให้สวดทุกคืน) เอาใบรักที่อยู่ใต้หมอนไปไว้ไหนเพื่อหยุดผลทุกอย่าง ดอกรักซ้อนด้วยค่ะเอาไปไหน ตอนนี้รู้แล้วว่าอยากให้เค้ากลับมาเอง ไม่งั้นก็ยอมปล่อยเค้าไปค่ะ กลัวบาปมาก ไม่น่าทำเลย ช่วยตอบด้วยค่ะ แค่เลิกสวด พอไหม แล้วเอาใบรักกะดอกรักซ้อนไปไหนดี
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: peachsama

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jaypetin
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๙๗๓๔

๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๘
  รับขอบคุณ: ๓๐

ประเทศ: United States

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

jay.petin
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๑ มี.ค. ๕๘, ๒๓:๑๑:๕๕ »

ถ้าจะแก้ ถ้าโดนแรงก็เสกน้ำมนต์ให้เขากิน หรือแค่พรมหัวก็หาย ถ้าทำเองไม่แรงมาก
ก็ปล่อยใบรักนั้นเสียเอาไปไว้โคนต้นไม้ใหญ่ กำหนดจิตให้แน่ใจว่าจบแค่นี้
ไม่ต้องเสกอะไรอีก เขาก็จะค่อย ๆ ห่างเราไปเอง
ขอให้โชคดีครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: san53774, berm, peachsama

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ศิษย์วัดบางพระ
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๓๑ มี.ค. ๕๘, ๑๑:๔๕:๒๕ »

โอ้ววววว
   ของทางเนตเก่งขนาดนี้เลยหรือครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Ome, คนรักษ์พระ

berth1999
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๒๓๓

๕๗ วัน, ๖ ชั่วโมง ๓๔ นาที

แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง

ขอบคุณแล้ว: ๖๐๔๕
  รับขอบคุณ: ๒๑๙๑

เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๖%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๑ เม.ย. ๕๘, ๑๑:๑๗:๔๖ »

ในโลกอินเตอร์เน็ต www.// อะไรก็เกิดได้ ไม่ฟุ้ง..คิดไม่ได้ 
Upsidazz
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๐๔๕๑

๒๑ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๗ ธ.ค. ๕๘, ๑๑:๓๕:๑๐ »

ขนาดนั้นเลยหรอครับ
peachsama
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๙๕

๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๔๔ นาที

คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๕๖
  รับขอบคุณ: ๒๖๑๐

อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๑
ประสบการณ์: ๖๑%

peachsama@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๑๒ ธ.ค. ๕๘, ๑๑:๕๔:๑๓ »

ถ้าเขาจดทะเบียนกับเรา - คือสามีเราก็เรียกกลับมา แล้วไปปฏิบัติธรรมด้วยกันทำบุญด้วยกันบ่อยๆ - อย่างนี้หมายถึงยังมีกุศลร่วมกัน
แต่ถ้าหมดกุศลแล้วทำไงก็ไม่กลับ หรอกจ้ะ

อย่าวิตกเลยถ้าเขาคือสามี เขาก็คือสามีไปอยู่ที่ไหนก็คือสามีเรา เพราะจดทะเบียนกัน ทีนี้ที่วิตกน่ะเกิดจากกรมเก่า หมั่นเสริมกุศลคู่ดีเอง
ไม่ต้องแก้จ้ะ  จิตนี้แหละหลอกเรา จิตสะอาดจิตสบาย จิตสว่าง จิตสงบ นึกถึง ความดีของกันและกัน แปรพลังจิตไปสู่ความหวังดีต่อกัน

ถ้าหมดกุศลต่อกัน จะผละไปเอง  - ไม่มีสิ่งใดเกินกรรม ทำดีไว้เถอะ

" นึกอะไรไม่ออก นึกถึงหลวงปู่ท่านก่อน ขอท่านชี้นำทางสว่าง"

กราบหลวงปู่เปิ่น กราบสวัสดีพี่น้องที่รักที่เคารพทุกท่าน  กราบ ครูบาอาจารย์ทุกท่านครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berth1999

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๒ ธ.ค. ๕๘, ๑๑:๕๙:๐๙ โดย peachsama » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็
Bonifacio
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๓๔๔

๖ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๔๐%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๑๘ ก.พ. ๖๒, ๑๓:๕๘:๔๐ »

เป็นเรื่องของความรักถ้าลงเอ๋ยไม่ดีนี้น่ากลัว
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์