ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามชั้นบนกุฎิหน่อยคับ  (อ่าน 2172 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak_pradya

• ทุติยะ
  • **
สอบถามชั้นบนกุฎิหน่อยคับ
« เมื่อ: 23 มี.ค. 2558, 10:56:05 »
ผมเคยไปสักกับหลวงพี่นัน มาคับแล้วเหมือนเคยได้ยินคนพูดว่าชั้นบนมีสักยันต์อยู่(เหมือนจะเลือกเองได้)

อยากถามหน่อยครับว่าหลวงพี่คนไหนสักให้หรอคับ ละบนกุฎิมีที่สักจริงเปล่าคับ

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามชั้นบนกุฎิหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มี.ค. 2558, 02:52:35 »
มีจริง  เลือกได้  หลวงพี่มิได้สัก แต่เป่าครอบให้ครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

ออฟไลน์ eak_pradya

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มี.ค. 2558, 04:20:35 »
ขอบคุนครับ วันนี้พึ่งไปสักกับหลวงพี่หนึ่งมา ขึ้นไปดูข้างบนมาละคับเหนมีแต่ต่างชาติ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 มี.ค. 2558, 08:10:08 »
ใช่ ครับ ผม ก้อไป ท่านใช่คนที่ใส่าแว่นตาหรือเปล่า

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 มี.ค. 2558, 05:42:15 »
โชว์รูปรอยสักให้ดูหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มี.ค. 2558, 07:28:14 »
ตามภาพครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 มี.ค. 2558, 11:52:41 »
ทางด่วนหรือครับ
  เลือกได้

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01 เม.ย. 2558, 11:10:45 »
ไม่เคยขึ้นไปเลย เคยเห็นมีคนขึ้นไป นึกว่าไปเยี่ยมหลวงพี่ที่อยู่ข้างบน เห็นเดินขึ้นไปเฉยๆ ไม่ได้ถือดอกไม้พานครูขึ้นไป
ไม่ทราบว่าค่าพานครูเท่าไรครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 เม.ย. 2558, 09:47:18 »
บนขั้น 2
หลวงพี่ตั๊ก สักอยู่
ฆารวาส อาจารย์ปุ๋ย
ชอบสักยันต์ลายไหนเลือกลายนั้น ตามใจปราถนา แต่ค่าครูตามราคาภาพยันต์ หลักร้อย จน ถึง หลักพัน
ใครไม่ชอบสักเต็มหลัง ได้ยันต์เดียวก็ถือว่าคุ้ม
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม