ผู้เขียน หัวข้อ: รอยนูนแดงที่รอยสักค่ะ รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อยค่ะ รู้สึกกังวลมากค่ะ  (อ่าน 2805 ครั้ง)

ออฟไลน์ rusaneeyar

• ปฐมะ
  • *
คือเพิ่งไปสักมาเมื่อวันที่ 2 เมษา ค่ะ เป็นการสักน้ำมัน ไม่รู้เหมือนกันว่าลายยันต์อะไร ตอนประมาณอาทิตย์แรก   ๆ รอยก้อค่อยๆจางนะค่ะ แต่ไม่รู้ทำไม 4-5 วันมานี้ ยุดีๆก้อเป็ยรอยนูนแดงขึ้นมา (เค้าไปทำอะไรผิดรึป่าว) จิงๆที่ได้สักเพราะคิดว่าจะไม่มีรอยอ่ะค่ะ แต่ตอนนี้ชัดกว่าตอนเพิ่งสักอีก กังวลค่ะ ทำไงดีค่ะรอยถึงจะหายไปหรือจางลงกว่านี้ ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
สวัสดีครับ
อย่าวิตกกังวลใจ เดี๋ยวก็หายครับ คิดดี ทำดี นึกถึงครูบาอาจารย์ ถ้าหายแล้วและขึ้นมาอีก ว่างๆก็ไปเพิ่มอีกนะครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Yayasnipersa

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เดินทางไปยากมั้ยครับพอดีอยากสักบ้างอะครับ