ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องครอบครูหน่อยครับ  (อ่าน 969 ครั้ง)

ออฟไลน์ beersoda

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมเพิ่งสักกับทางวัดบางพระ(พระอาจารย์นัน)และยังไม่ได้ครอบครูเลยผมต้องทำไงบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องครอบครูหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 พ.ค. 2558, 02:43:42 »
การยกพานครูทางวัดบางพระเราจะถือว่าเป็นการยอมรับการเป็นศิษย์เป็นครูกันแล้ว ส่วนการครอบครูจะทำกันในวันก่อนหน้าหรือในไหว้ครูประจำปี ครับผม
คิดดี ทำดี สวดมนต์ก่อนนอนหรือทุกวันพระ ระลึกถึงหลวงปู่เป็นที่ตั้งครับ ศรัทธานำมาซึ่งทุกสิ่ง