ผู้เขียน หัวข้อ: ศิษย์ใหม่ขอสอบถามครับ  (อ่าน 1564 ครั้ง)

ออฟไลน์ petchanan

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ศิษย์ใหม่ขอสอบถามครับ
« เมื่อ: 11 ก.ค. 2558, 08:37:33 »
สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ผมชื่อเพชรนะครับ ศิษย์ใหม่วัดบางพระ

พอดีว่าผมได้รับเมตตาจากพระอาจารย์ญา ครั้งนี้เป็นครั้งที่สอง

จะขอสอบถามหน่อยครับว่า ยันต์แปดทิศที่พระอาจารย์ญาเมตตามาให้แบบนี้ ผมจะมีโอกาสได้สาริกามั้ยครับ พอดีว่าผมเห็นว่าพระอาจารย์ท่านลงติดเก้ายอดเลย (เห็นของพี่ๆท่านอื่นจะมีสาริกาขั้น) ผมจึงอยากรู้ว่าจะได้สาริกามั้ยครับ

ปล.ผมไม่ซีเรียสนะครับถ้าไม่ได้ เพราะผมคิดว่าพระอาจารย์ท่านคงดูแล้วว่าผมควรได้อะไร แค่สงสัยหน่ะครับ

ผิดพลาดประการใด ขอประธานอภัยมานะที่นี้นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2558, 08:37:53 โดย petchanan »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ศิษย์ใหม่ขอสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ค. 2558, 08:50:03 »

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2558, 01:36:01 »
ยันต์สาริกาได้แน่นอนครับ ไม่ต้องกังวล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ค. 2558, 04:38:10 »
ขอบคุณครับ สอบถามอีกข้อได้มั้ยครับ ช่วงเข้าพรรษา พระอาจาย์ญาท่านสักให้ลูกศิษย์มั้ยครับ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 2558, 06:18:38 »
หลวงพี่ญาท่านเมตตาสักให้ทุกวันยกเว้นวันจันทร์ และถ้าไม่ติดกิจนิมนต์ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ค. 2558, 11:46:39 »
หลวงพี่ญาท่านเมตตาสักให้ทุกวันยกเว้นวันจันทร์ และถ้าไม่ติดกิจนิมนต์ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dounnast

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ก.ค. 2558, 12:05:44 »
สวัสดีค่ะพี่ๆๆน้องๆๆๆทุกคน

ออฟไลน์ Dounnast

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 ก.ค. 2558, 12:23:45 »
สวัสดีค่ะพี่ๆๆน้องๆๆๆทุกคน...เพิ่งเข้ามาสมัครสมาชิกถูกผิดยังงัยขอโทษด้วยนะค่ะ  มีเรื่องขอสอบถามน่อยค่ะคือสนใจเเรื่องการสักชอบค่ะแต่ติดจัยตรงนี้อยู่หน่อย เรื่องการครอบครูเราสามารถที่จะสักได้มัยค่ะถ้าเรามีครูบาอาจารย์อยู่แล้ว...มันผิดมัยค่ะ ศิษย์ใหม่ขอสอบถามหน่อยค่ะ