ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เกี่ยวกับ พ่อปู่ฤาษี พ่อแก่  (อ่าน 1073 ครั้ง)

ออฟไลน์ lek362

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ก่อนอื่น ถ้าผมใช้คำผิดต้องขออภัยด้วยครับ

คือผมมีความเคารพนับถือ พ่อแก่ คือผมมีข้อสงสัยครับ ผมเห็นตามเว็ปเพจ มีการจำหน่าย เศรียลพ่อปู่ฤาษีครับ. อยากทราบว่า ทางร้านจำหน่ายเค้าได้มีการเปิดเนตร รึยังครับ และถ้าผมบูชามา ผมนำไปให้อาจารย์ หรือสำนัก พ่อแก่ ให้ท่านเปิดเนตรได้ไหม และ หนึ่งเศรียล สามารถเปิดเนตรได้ หนึ่งอาจารย์ ถูกต้องไหมครับ  และการบูชาพ่อแก่ที่วัดบางพระ ได้มีการทำพิธี เปิดเนตรรึยังครับ. ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สอบถาม เกี่ยวกับ พ่อปู่ฤาษี พ่อแก่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ย. 2558, 10:00:58 »
ของร้านค้า ยังไม่ทำพิธี ถ้าซื้อมาหามาแล้ว ควรนำเข้าทำพิธี
ของที่วัด ย่อมทำพิธีหมดแล้ว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม