ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใครก็ได้ชี้แนะทีครับถ้าอยู่แถวพระโขนงแล้วมีความประสงค์จะไปวัดยิ่งดี  (อ่าน 2980 ครั้ง)

ออฟไลน์ iggi

• ทุติยะ
  • **
คือกระผมเป้นลูกศิษย์ อ.ต๋อย ฤาษีตาไฟ อยู่ย่านอ่อนนุชอ่าครับผม สักยันต์มาตั้งแต่ม.2 ตอนนี้จบปริญญาแล้ว แต่ผมใหว้ครูทุกปี ทั้งตัวสักน้ำมันล้วนๆซึง ครับซึ่งเด๋วนี้ไปสักพ่อแก่มักจะพูดเสมอว่า ''ไม่มีไรจะสักให้แล้ว เอาทุกอย่างเลยหนิ ''แล้วพ่อก็แค่เป่าครอบให้เฉยๆ หรือไม่ถ้ามีเหตุไม่ดีจะเกิดพ่อก็จะบอกก่อนว่าระวัง อะไรทำนองนี้ แล้วพอช่วง พ่อจตุคามดังๆ ผมก็เคยคิดจะเช่ามาก่อนที่ยังไม่ดังอ่ะนะครับแต่ทุกวันนี้ทำงานเดือนนึงได้6500บาทเศษๆต้องผ่อนรถ 2825บาท ซึ่งที่เหลือก็ค่าน้ำค่าไฟจิปาถะ ก็เก็บสตางค์ได้สัก 2000บาทเศษไปขอเช่าพ่อจตุคาม รุ่นหัวใจเศรษฐีมา วัดสวนป่าน จ.นครศรีธรรมราชแล้วพอตอนที่เอก องค์พ่อจตุคามอยู่นั้นมีเซียนตระกรุดคนนึงซึ่ง แน่นอนครับตระกรุดเขาตรึมเลยในตัวเขาคุยกับเจ้าของแผงองค์พ่อจตุคามถุงตระกรุด 2รุ่น ผมเองก็พวกครูพัลักจำในบางเรื่องอ่านะครับก็เลยฟังใว้เพื่อเป็นความรู้  แล้วดันไปได้ยินชื่อเสียงของ ตระกรุด อ.อ๊อด ซึ่งแน่นอนผมคงไม่มีปัญยาหามาใส่แน่ และอีกอันคือหลวงพ่อตัด ซึ่งก็อีกเช่นกัน เขาปล่อยเช้าหลักพันทั้งนั้น ผมเลยคิดว่าคงไม่มีโอกาสได้คอบครอง ไม่ว่าจะของ อ.ไหน แต่รู้สึกอยากได้มากๆเลยครับตอนนี้ ถ้าผมจะเกบเงินสักก้อนนึงเพื่อนั่งรถจาก กทมไป วัดชายนาน่าจะประมานเท่าไหร่ถึงจะพอครับแล้วอีกอย่างถ้าไปแล้วจะเจอหลวงพ่อ ตัดรึเปล่าครับผม ถ้าหลวงพ่อ อ๊อดผมคงไม่มีบุญวาสนาได้คอบครองตระกรุดลูกปืนของท่านแน่ครับเลยหาวิธีที่จะได้ตระกรุดมาแบบง่ายที่สุดก่อน( ศรัทธา นับถือ และตั้งใจมากๆครับ) อยากได้มากๆเลยอยากจะมีบูชาและพกติดตัวใว้สักอันใครพอจะคำนวนค่าใช้จ่ายได้ รบกวนทีครับผม

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ประมาณให้คร่าวฯนะครับ

ค่ารถทัวร์ จากกรุงเทพ ไปอำเภอท่ายาง ประมาณ 100 กว่าบาท (ไม่ใด้นั่งปีกว่าแล้ว) ไปกลับก้อคงไม่เกิน 300 บาท และนั่งรถต่อเข้าไปอีก ส่วนเรื่องตะกรุด หากอยากใด้จริงฯ บอกหลวงพ่อท่านเลยครับ ว่าเรามีเงินทำบุญ เท่านี้ ท่านคงไม่ว่าอะไรหรอกครับ หรือไม่สะดวกไปจริงฯ ลองไปเว็บนี้ดู www.wadchaina.pantown.com (ขออนุญาติอ้างอิง) เค้าเป็นสายตรงคับ คงพอช่วยใด้นะ

อยากฝากอีกนิดนึงว่า ความศรัทธา ไม่ควรมากจนงมงายนะครับ ด้วยความเคารพ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตะกรุดตรีนิสิงเห 100 บาท ตะกรุดมหาอุด 200 บาท เพชรพญาธร 100 บาท
ตะกรุดเล็ก ชุด 3 ดอก ชุดละ 200 บาท พวกไปมา
http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,3128.0.html

<a href="http://img232.imageshack.us/img232/5038/panoramic1ih1.swf" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://img232.imageshack.us/img232/5038/panoramic1ih1.swf</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2550, 07:38:50 โดย ???-สายัณ-??? »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
โอ้ว ชื่อเสียงตะกรุด หลวงพ่อตัด นี่ก็ดังมากครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
สวัสดีครับคุณiggi? ผมก็นับถือ อ.ต๋อย วัดทองในมากๆครับ ผมไม่ได้สักกับท่านนะ แต่พี่ชายผมเป็นเพื่อนกับลูกชาย อ.ต๋อย ส่วนผมก็ใช้แต่วัตถุมงคลของ อ.ต๋อย โดยเฉพาะ เสือห้างด้วน สุดๆเลยครับ ยินดีที่ได้เจอลูกศิษย์อ.ต๋อย ในเวปวัดบางพระครับ? ?:001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 พ.ย. 2550, 07:30:05 โดย หนองสนม »
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับคุณiggi? ผมก็นับถือ อ.ต๋อย วัดทองในมากๆครับ ผมไม่ได้สักกับท่านนะ แต่พี่ชายผมเป็นเพื่อนกับลูกชาย อ.ต๋อย ส่วนผมก็ใช้แต่วัตถุมงคลของ อ.ต๋อย โดยเฉพาะ เสือห้างด้วน สุดๆเลยครับ ยินดีที่ได้เจอลูกศิษย์อ.ต๋อย ในเวปวัดบางพระครับ? ?:001:
ยินดีเช่นกันครับ ^^ เสมือนศิษยื อ.เดียวกัน เราคือฉันฑ์พี่น้อง ^^

• ทุติยะ
  • **
ประมาณให้คร่าวฯนะครับ

ค่ารถทัวร์ จากกรุงเทพ ไปอำเภอท่ายาง ประมาณ 100 กว่าบาท (ไม่ใด้นั่งปีกว่าแล้ว) ไปกลับก้อคงไม่เกิน 300 บาท และนั่งรถต่อเข้าไปอีก ส่วนเรื่องตะกรุด หากอยากใด้จริงฯ บอกหลวงพ่อท่านเลยครับ ว่าเรามีเงินทำบุญ เท่านี้ ท่านคงไม่ว่าอะไรหรอกครับ หรือไม่สะดวกไปจริงฯ ลองไปเว็บนี้ดู www.wadchaina.pantown.com (ขออนุญาติอ้างอิง) เค้าเป็นสายตรงคับ คงพอช่วยใด้นะ

อยากฝากอีกนิดนึงว่า ความศรัทธา ไม่ควรมากจนงมงายนะครับ ด้วยความเคารพ
ขอบพระคุณสำหรับคำตอบครับ ได้ข้อมูลอันเป็นประโยชน์แยะเลย 

ออฟไลน์ m1i0

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตำหนัก อ.ต๋อย นี้อยู่แถวไหนหลอคับไปยากหลือป่าวคับ พอดีได้ยินชื่อ อ.ต๋อย มานานแล้วแต่ยังไม่เคยไปหาท่านเลยคับจากสี่แยกบางนาจะไปหาท่านนี้ไปยังไงหลอคับไปยากหลือป่าวคับ เห็นว่าตำหนักท่านอยู่หน้าวัดทองในหลอคับ ขอบคุญคับ

ออฟไลน์ คนป่า

• จตุตถะ
ทุกวันนี้มารเยอะครับ

ตะกรุดดัง ปลอมกันกระจุย

หากศรัทธาหลวงพ่อท่านใด ควรไปให้ถึงวัด ไปกราบหลวงพ่อ

รับกับมือท่าน จะได้ของดีจริงมาใช้คุ้มครองตัว

ไปเช่าต่อมา มีโอกาสเสียเงินเยอะ ได้เศษโลหะมาใช้

:069: :069:

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
พูดเรื่องวัตถุมงคลแล้วลมขึ้นได้เหมือนกัน อย่างหลวงปู่องค์ไหนกำลังดัง เร่งสร้างวัตถุมงคลกันเข้าไป สร้างออกมาทีจำนวนมากๆแล้วก็มาลงหนังสือโฆษนา เจตนาของหลวงปู่ ท่านแค่ต้องการสร้างถาวรวัตถุที่ทรุดโทรมให้กับมามีสภาพเดิมอยู่คงทนตลอดไปให้นานแสนนานที่สุดก็เท่านั้นเอง บางองค์ก็ชราภาพมากๆแล้ว ก็ยังเดินทางไปร่วมปลุกเสกวัตถุมงคลในสถานที่อันไกลห่างออกไปมาก ถามว่าเพราะอะไร ก็เพราะท่านเป็นพระที่มีเมตตาท่านก็คิดแล้วว่าเค้ามีความศรัทราในตัวเรา .........ทั้งๆที่สภาพร่างกายทันก็ไม่ไหว ( เป็นโรคชรา ) ถ้าเป็นญาติผู้ใหญ่เรา เรายังอยากให้ท่านได้พักผ่อนเลย...... เรื่องของเรื่องอะ มันอยู่ที่ศิษย์ใกล้ชิดอย่างเดียว จะรับหรือไม่รับ .....( ไปปลุกเสก ).......  ถ้ามีความศรัทราในหลวงปู่จริงก็บอกเค้าไปสิว่าท่านอาพาตอยู่งดรับกิจนิมนต์.................(  หรือกลัวเงินจะไม่เข้ากระเป๋าตัวเองกับพรรคพวก ).........วันๆไม่ทำอะไร มัวแต่จ้องให้ท่านปลุกเสกวัตถุมงคล รุ่นโน้น รุ่นนี้....  เพราะท่านกำลังดัง........... ( เงินส่วนมากเข้ากระเป๋าตัวเองทั้งนั้น )...............เพราะท่านชราภาพมากแล้วท่านไม่รู้หรอกว่าได้เงินมาจำนวนเท่าไหร่ อะไรยังไง......  :100: