ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้การสักของขลังเพิ่มเติม  (อ่าน 1201 ครั้ง)

ออฟไลน์ ploynamneung.

• ploynamneung:3
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าไม่บริสุทธิ์แล้วสักได้ไมค่ะ พอดีจะสักเสือเหลียวหลังช่วยเรื่องดวงนะค่ะ แต่สงสัยว่าของจะเสื่อมไมจะมีผลกระทบอะไรไมค่ะ พอดีอยากให้ของขลังนะค่ะ
ป.ล.ตอนนี้โสดค่ะและถือศรีเตรียมจะสักค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ beer3515

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอความรู้การสักของขลังเพิ่มเติม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2559, 12:24:05 »
ศีลไม่บริสุทธิ์ หรือเรื่องอย่างว่าละะครับ ?

ไม่ต้องตอบผมนะครับ

ไม่เกี่ยวกัน ขอเพียงเมื่อคุณสักมาแล้ว รักษาศีล 5 ให้ครบ ตั้งมั้นอยู่ในศีลธรรรมอันดี

หมั่นสวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำก็พอแล้วครับแล้วก็ ศึกษาข้อห้ามให้ดีครับ อย่าทำผิดข้อห้าม

ปล. ถ้าสักวัดบางพระ ตามธรรมเนียมดั้งเดิม เราจะไม่เลือกลายเองนะครับ

ออฟไลน์ ploynamneung.

• ploynamneung:3
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ขอความรู้การสักของขลังเพิ่มเติม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 เม.ย. 2559, 12:49:17 »
ขอบคุณค่ะ :001: