ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกผีเข้า วิญญาณเกาะศรีษะ ได้กลิ่นสาปเน่าเตะจมูกบ่อยๆ สักยันต์อะไรกันผีหรือคุณไส  (อ่าน 1922 ครั้ง)

ออฟไลน์ supakont

• ทุติยะ
  • **
ถูกผีเข้า มีสัมภเวสีเกาะศรีษะ ทำให้เวียนหัวและปวดหัวบ่อยๆ และได้กลิ่นสาเน่าลอยมาเตะจมูกบ่อยๆ
เคยไปอาบน้ำมนต์ที่วัดแล้วครั้งหนึ่ง อาการดีขึ้น แต่พอเดินออกมานอกวัดก็ได้กลิ่นสาปเน่านั้นอีก
แล้วอาการก็กลับมาเป็นอย่างเดิม อยากทราบว่าทางวัดมีพระอาจารย์ท่านไหนเคย
ถอนคุณไสยออกจากตัวลูกศิษย์บ้าง
และควรสักยันต์อะไรจึงจะกันคุณไสยหรือกันผีเข้าได้
หรือมีวิธีการอื่นอีกหรือไม่ รบกวนช่วยแนะนำด้วยค่ะ 

:070: :054: :086: :010:

ออฟไลน์ sweetnos01

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
การแก้เบื้องต้น สวดมนต์ภาวานา พุทธคุณ ธัมคุณ สังฆคุณ
แผ่เมตตาให้ ผีตนนั้น และก็นั่งสมาธิบำเพ็ญจิต ทำใจให้สงบ
หาความหมายของจิต ว่าจิตคืออะไร
ถูกผีเข้า หรือผีเกาะหัว เวียนหัว ปวดหัว
ผีก็คือวิญาณ ที่ไม่มีตัวตน ไม่มีร่างกาย
เขาจะเข้าร่างกายได้อย่างไร ถ้าจิตเราไม่วิตกกังวน กลัวกับภาพที่ได้เจอในขณะนึ่ง จนเกิด จิตอ่อน
จิตเราอ่อนเราก็สร้างจิตให้แข็ง เหมือนออกกำลังกาย ผีเป็นวิญาณ ไม่มีร่างกาย ไม่มีสิทธิ์จะเกาะเราได้
แต่ผีมีจิต ถ้าผีตนนั้นจิตแข็ง จะมีพลังงานมาก จะสามารถทำให้เราเป็นอะไรก็ได้เช่น ป่วย 10 วัน เป็นต้น

ทำจิตเราให้แข็ง จิตเป็นนายกายเป็นบ่าว 

จิตในความเข้าใจผม และสิ่งที่ผมทำอยู่ทุกวัน คือมีสติ ทำสติให้เป็นสมาธิ ทำสมาธิให้รู้จิต
จะสามารถรักษาอาการป่วยต่างๆได้  แต่ผมไม่ได้ว่าคุณป่วยนะ แค่อย่างให้ลองทำดู

อันนี้ผมแค่แนะนำให้ลองทำที่บ้าน เวลาก่อนนอน
และทุกกริยาบท คุณจะไปป่วยใดๆเลย ผมทำแล้ว ดี แต่อย่าขาด!!
เรื่องคุณไสย ผมต้องขอทราบอาการที่แน่ชัดว่า รูปแบบไหน

เรื่องยันต์ ที่กันคุณไสย กันผี
ก็มียัน พระบรมครูฤษี หรือ พ่อแก่
ท้าวเวสสุวรรณ
ที่ผมได้ฟังจากพี่ชายและผมได้ประสบมา
ส่วนยันอื่นผมไม่แน่ใจ
จะมีพระรูปใด ถอนหรือแก้ อันนนี้รอ ผู้รุ้ครัฟ

ที่ๆบอกไปข้างต้น เรื่องสวดมนต์ทำสมาธินั้น ผมเคยเป็นและทำแล้วมันหายจริงๆ
ส่วนเรื่องยันต์ ผมได้สักพ่อแก่มา แล้วก็ประสบมาเองเหมือนกัน
ยันท้าวเวสสุวรรณ พี่สัก ก็ประสบมาตอนขับกลางคืน

เรื่องจริงของผมเอง ทำเองประสบ เอง แล้วเห็นผลดี จึงบอกแนะนำครับ
ผิดพลาดประการก็ ขอ อภัยด้วยครับ