ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขออนุญาติถามสำหรับสักน้ำมัน(รูปสัตว์)หน่อยครับผม  (อ่าน 2668 ครั้ง)

ออฟไลน์ 1ntime

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆในเว็บบอร์ดด้วยนะคร
สวัสดีครับผม พี่ๆน้าๆอาๆ ศิษย์วัดบางพระทุกท่าน
ด้วยโอกาสตั้งกระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของกระผมซึ่งพึ่งเป็นสมาชิกใหม่ในเว็บบอร์ดวัดบางพระขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆน้าๆอาๆหน่อยนะครับ ขอรบกวนพวกพี่ๆ
สำหรับคำถามน้องใหม่อย่างผมหน่อยนะครับ ถ้าคำถามล่วงเกินผมขอกราบขออภัยขอขมามา ณ ทีนี้ด้วยครับ
ตัวกระผมนั้นครบอายุยี่สิบปีบริบูรณ์ครับ ผมไม่เคยไปวัดบางพระเลยเท่าที่ได้ศึกษาข้อมูลก็จากบทความของเว็บบอร์ด,ข้อมูลในอินเตอร์เน็ตและหนังสือชีวประวัติของหลวงพ่อเปิ่นและความเป็นมาของวัดบางพระครับแล้วรู้สึกศรัทธามากอยากจะถวายตัวเป็นศิษย์กับทางวัดและคณะครูบาอาจารย์ครับ คือผมสงสัยอยากทราบว่า
1.ผมไปครั้งแรกจะได้ยันต์ครู 1.ยันต์งบน้ำอ้อย 2.ยันต์แปดทิศ 3.ยันต์เก้ายอดใช่ไหมครับแล้วผมวนกุฏิเพื่อยกพานครูสักอีกได้หรือเปล่าครับ จะเป็นการเหมาะสมหรือเปล่าครับ? (ผมตั้งใจว่าจะสักน้ำครับเพื่ออนาคตค่อยว่ากันอีกทีครับ)
2.ผมเห็นทางวัดบางพระขึ้นชื่อเรื่องยันต์เสือเผ่นมากเลยครับตั้งแต่สมัยหลวงพ่อเปิ่นคงแลดูไม่เหมาะสมใช่ไหมครับถ้าขอพระอาจารย์
เพราะเหมือนเราสู่รู้กว่าครูบาอาจารย์แล้วแต่ท่านจะเมตตาสักให้ตามสมควร แต่ถ้าท่านพระอาจารย์ถามว่าอยากได้พุทธคุณประมาณไหน,ลายอะไร แล้วขอความเมตตาอนุเคราะห์จากท่าน สักเสือเผ่น,สักรูปสัตว์ จะแลดูเหมาะสมไหมครับ?
3.อยากทราบว่าคณะครูบาอาจารย์ทุกท่านสามารถสักน้ำมันได้หมดทุกองค์เลยใช่ไหมครับแล้วก็ไปให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านเป่าเสก เสร็จแล้วก็ไปไหว้หลวงพ่อเปิ่นท่านเป็นอันเสร็จพิธีใช่ไหมครับผม
4.ค่าครูนี้สามารถเกิน 25 บาทได้ไหมครับหรือว่าควรจะต้อง 25 เป๊ะๆจะเหมาะสมกว่าแล้วค่อยทำบุญเป็นปัคจัย,ถวายวัดไปในตัวได้เลยจะดีกว่า แล้วไม่ทราบว่าพระอาจารย์ทั้งห้าท่านตอนนี้ท่านจำพรรษาอยู่ที่วัดครบ
5 รูปไหมครับ?
ขอบคุณมากๆครับสำหรับพื้นที่คำถามและขอบพระคุณเป็นอย่างยิ่งครับสำหรับคำตอบที่ช่วยอนุเคราะห์เวลา,ความรู้คลายความสงสัยของผมครับ
แล้วขอโทษมา ณ ทีนี้ด้วยครับถ้าบ้างคำถามอาจจะล่วงเกินพี่ๆน้าๆอาๆภายในบอร์ดแล้วถ้าล่วงเกินครูบาอาจารย์
ลูกขอกราบขอขมาลาโทษท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2559, 03:57:45 โดย 1ntime »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
คลิกอ่านที่ลิ้งค์ กระทู้นี้ช่วยท่านได้..
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=29616.0

ออฟไลน์ 1ntime

• ทุติยะ
  • **
  • สวัสดีครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆในเว็บบอร์ดด้วยนะคร
ขอบคุณมากครับผมสำหรับข้อมูล