ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้พระสมเด็จวัดระฆัง  (อ่าน 1340 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paul_amuletsLopBur

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ช่วยบอกทีค่ะว่าใช้พระสมเด็จวัดระฆังไหมลักษณะของพระมีดังนี้ค่ะ1.พิมพ์ใหญ่ทรงพระประธานเกศทะลุซุ้ม2.มีมวลสารชัดเจนโดยเฉพาะข้างใบหูจะเห็นเป็นเมล็ดสีขาวๆชัดเจน3.มีผงตะไบทองทั่วองค์พระทั้งหน้าเเละหลังเห็นชัดเจนมาก4.มีเส้นเกศาใต้ฐาน5.สีขององค์พระออกสีเขียวฟ้า(ไม่เเน่ใจว่าเขาเรียกว่าเขี้ยวก้านมะลิหรือเปล่า)ภาพรวมขององค์พระค่ะคือหนูขอรบกวนหน่อยน่ะค่ะคืออยากทราบว่าพระของพ่อใช้สมเด็จวัดระฆังไหมค่ะถ้าใช้เป็นรุ่นไหนค่ะใช้ผงใบลานหรือเปล่าช่วยตอบหนูหน่อยน่ะค่ะ 30; 30; 30;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ธ.ค. 2559, 09:25:03 โดย Paul_amuletsLopBur »

ออฟไลน์ Paul_amuletsLopBur

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามผู้รู้พระสมเด็จวัดระฆัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ธ.ค. 2559, 09:26:08 »