ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมี 2 คำถามอยากจะถามเกี่ยวกับสัก  (อ่าน 1651 ครั้ง)

ออฟไลน์ Minority

• ปฐมะ
  • *
1.ผมไปสักน้ำมันมากับหลวงลุงญา แล้วถ้าผมจะไปสักอีกผมต้องบอกไหมว่าเคยสักน้ำมันมาแล้วตรงจุดนี้

2.ผมสักน้ำมันแล้ววันนึงผมอยากจะไปใส่สีได้ไหมคับ แบบใส่สีตรงที่ผมสักน้ำมัน

ผมเพ่งสักมาเลยไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไรรบกวนแนะนำหน่อยนะคับ ต้องห้ามกินอะไรบ้าง

ขอบคุณมากคับ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ผมมี 2 คำถามอยากจะถามเกี่ยวกับสัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2559, 09:20:50 »
1. ถอดเสื้อหันหลังครับผมพระอาจารท่านทราบแหละ แล้วอีกอย่าง สักน้ำมันทับลอยน้ำมันเดิมไม่เป็นไรครับ
2. สักน้ำมันไปแล้วถ้าวันหน้าอยากจะสักหมึก ก็ทำได้ครับก็จะเริ่มต้นใหม่ โดยเริ่มจากเก้ายอด แล้วก็ตามลำดับไป

สงสัยอะไรก็ลองดูในนี้ครับ  http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=358
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ผมมี 2 คำถามอยากจะถามเกี่ยวกับสัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ม.ค. 2560, 02:28:44 »
ผมเริ่มสักตอนแรกก็น้ำมัน...ตอนนั้นกลัวแม่จะว่าสักไปจนถึงแปดทิศแล้ว...ตอนหลังคิดว่าไหนๆแล้วสักหมึกเริ่มใหม่เลยแม่ไม่ว่าซักคำ...มีแต่เรื่องบุหรี่แต่ก็เลิกดูดแล้ว....ข้อห้ามดูได้ในโพสเก่าๆได้เลย
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา