๒๑ ส.ค. ๖๒, ๐๘:๔๑:๑๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กุฎิไหน ใครสักบ้างครับ  (อ่าน ๗๐๕ ครั้ง)
เพชรบางสะแกนอก
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๙๗๖

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ วัน, ๓๐ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๐

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๕๗%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๑๓ ม.ค. ๖๑, ๑๖:๓๓:๐๒ »

เนื่องจากไม่ได้ไปวัดนาน เลยอยากทรายว่า กุฎิพี่นัน มีพระสักกี่รูป ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: prathomsak

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
prathomsak
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๒๖๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๖ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๑๓ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๒๙๘
  รับขอบคุณ: ๑๙๑๔

โอม หนุมานะ

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๕%
พลังชีวิต: ๐.๒%

prathomsak-pong@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๗ ม.ค. ๖๑, ๑๒:๐๙:๓๑ »

เนื่องจากไม่ได้ไปวัดนาน เลยอยากทรายว่า กุฎิพี่นัน(หลวงพี่นัน)(ไม่ต้องรีบพิมพ์ครับ พิมพ์ตกความหมายเปลี่ยนไปมาก) มีพระสักกี่รูป ครับ

ด้านล่าง พระอาจารย์อภิญญา
ชั้น 1 พระอาจารย์นัน
ชั้น 2 พระอาจารย์ตั๊ก
ชั้น 3 อาจารย์ปุ๋ย
ข้อความคัดลอกมาจากกระทู้ก่อนหน้า
ผิดผลาดประการใดขออภัย
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berth1999

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๗ ม.ค. ๖๑, ๑๒:๑๐:๐๗ โดย prathomsak » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์