ผู้เขียน หัวข้อ: กุฎิไหน ใครสักบ้างครับ  (อ่าน 1698 ครั้ง)

ออฟไลน์ เพชรบางสะแกนอก

• ตติยะ
กุฎิไหน ใครสักบ้างครับ
« เมื่อ: 13 ม.ค. 2561, 04:33:02 »
เนื่องจากไม่ได้ไปวัดนาน เลยอยากทรายว่า กุฎิพี่นัน มีพระสักกี่รูป ครับ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: กุฎิไหน ใครสักบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ม.ค. 2561, 12:09:31 »
เนื่องจากไม่ได้ไปวัดนาน เลยอยากทรายว่า กุฎิพี่นัน(หลวงพี่นัน)(ไม่ต้องรีบพิมพ์ครับ พิมพ์ตกความหมายเปลี่ยนไปมาก) มีพระสักกี่รูป ครับ
ด้านล่าง พระอาจารย์อภิญญา
ชั้น 1 พระอาจารย์นัน
ชั้น 2 พระอาจารย์ตั๊ก
ชั้น 3 อาจารย์ปุ๋ย
ข้อความคัดลอกมาจากกระทู้ก่อนหน้า
ผิดผลาดประการใดขออภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ม.ค. 2561, 12:10:07 โดย prathomsak »
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล