๒๒ ก.ค. ๖๒, ๑๐:๕๓:๑๖ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการไปสักยันต์  (อ่าน ๒๘๑ ครั้ง)
thongthi
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๓๕๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๐ นาที

*

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๔๐%
พลังชีวิต: ๐.๘%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๐๖ มี.ค. ๖๒, ๑๐:๐๖:๔๘ »

สอบถามการไปสักยันต์ที่วัดบางพระครับ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ ติดต่ออย่างไรครับ (ยังไม่เคยสัก)
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berth1999

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
berth1999
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๒๓๓

๕๗ วัน, ๕ ชั่วโมง ๒๕ นาที

แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง

ขอบคุณแล้ว: ๖๐๔๔
  รับขอบคุณ: ๒๑๙๑

เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๖ มี.ค. ๖๒, ๑๐:๕๑:๔๖ »

เตรียมใจกับสุขภาพให้พร้อมครับ ไม่ดื่มสุราก่อนสัก เดินทางถึงวัดบางพระถามใครก็ได้ว่ากุฏิที่สักยันต์อยู่ตรงไหน
แล้วก็ไปดูว่าอยากสักกับพระอาจารย์ หรือ อาจารน์ท่านไหน ดอกไม้ธูปเทียนค่าครู มีจำหน่ายอยู่ด้านหน้ากุฏิ
ส่วนตัวผมแน๊ะนำหลวงพี่ญา ท่านชอบทำหน้าดุ แต่ท่านใจดีมากๆ เมตตาลูกศิษย์ทุกคนเสมอกันครับ
แต่จะสักกับหลวงพี่ท่านใด หรืออาจารย์ท่านไหน เราก็เป็นลูกศิษย์วัดบางพระเหมือนกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thongthi
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๓๕๔

๑๐ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๔๐%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๗ มี.ค. ๖๒, ๑๒:๑๒:๔๐ »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ว่าแต่เจ็บไหม
Cypperdie
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๑๓๐๓

๗ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๗ มี.ค. ๖๒, ๑๕:๓๓:๑๖ »

สักยันคิดดูให้ดีก่อนนะครับ
berth1999
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๒๒๓๓

๕๗ วัน, ๕ ชั่วโมง ๒๕ นาที

แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง

ขอบคุณแล้ว: ๖๐๔๔
  รับขอบคุณ: ๒๑๙๑

เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๘๖%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๘ มี.ค. ๖๒, ๐๙:๔๙:๔๒ »

สักยันต์ไม่เจ็บหรอกครับ ก็แค่เหมือนกับมดกัด มันแค่กัดพร้อมกันฝูงเดียวอ่ะครับ
เอาเข็มจิ้มเนื้อไม่เจ็บก็ให้มันรู้ไป 
ความศรัทธาจะทำให้เราก้าวข้ามความเจ็บไปได้ครับ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์