ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ หลวงพ่อ ท่านหนึ่ง  (อ่าน 3485 ครั้ง)

ออฟไลน์ taekungzeal

• ตติยะ
  • อุดธัง อัดโธ นะโมพุทธายะ สาธุ !!
    • อีเมล
แนะนำ หลวงพ่อ ท่านหนึ่ง
« เมื่อ: 06 พ.ย. 2550, 01:23:28 »
 คือ ว่า ผม ช่วย หลวงพ่อ ประกายเพรช เจ้าอาวาส วัดโพธิ์ นิมนต์ หลวงพ่อ มา นั่งปรก 4 ทิศ พิธีเททองนํากฤษ์ จตุคาม รุ่น บารมีโพธิ์สัตว์ รู้จัก กาน เป่า ><''

หลวงพ่อประกายเพรช ก็ ให้ ไป นิมนต์ หลวงปู่ คำบุ  วัดกุดชมภู จ.อุบล  ไปเห็น วัด ไม่ใหญ่ โต อะไร มาก กุติ หลวงพ่อ ก็ธรรม ดา อยู่ อย่างสะมะธะ เหมาะแก่ การกราบไหว้

โดย แท้ จิง  เช่น อย่าง หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย ที่ ล่วงลับ ไป แล้ว หลวงปู่คำบุ ท่านเก่ง มาก มีเมตตา แม้จะชราภาพ ก็ตาม ซึ่งตอนนี้ หลวงปู่ ก็ลง หนังสือ พระ ใหม่

วัตถุ มงคล ของ หลวงปู่ยังไม่แพงเท่าไหร่ รีบเก็บ ได้ ก็ เก็บ กัน ครับ เป็น หลวงพ่อ ที่ กราบ ไหว้ ได้ อย่าง สบายใจ จิงๆ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ taekungzeal

• ตติยะ
  • อุดธัง อัดโธ นะโมพุทธายะ สาธุ !!
    • อีเมล
ตอบ: แนะนำ หลวงพ่อ ท่านหนึ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 พ.ย. 2550, 01:25:50 »
.... ไปทํา บุญ ที่ วัด ได้ เลย ครับ ได้ บุญ แน่นอน ไม่ เสร็จ ลูกศิษย์ อย่างสมัย นี้ กันน  พูด แล้ว อารมย์ ขึ้น   :066: หุ หุ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 พ.ย. 2550, 03:13:41 »
สาธุ ครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พ.ย. 2550, 01:55:08 »
สาธุ ครับ น่าไปกราบไหว้ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 พ.ย. 2550, 03:56:43 »
สาธุคับ ;D

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ย. 2550, 04:15:55 »
สาธุด้วยคนครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ พยัคฆ์จำศีล

• ปัญจมะ
  • !!! ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน !!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ม.ค. 2551, 08:37:06 »
สาธุ น่าสัทธาจิงๆคับ
~~~ จะเป็นคนให้เหนือคนต้องอดทนให้ถึงที่สุด  ~~~

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04 ม.ค. 2551, 10:51:38 »
สาธุๆ :)