ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับนิลพัล (ลิงดำ)  (อ่าน 7442 ครั้ง)

ออฟไลน์ niko

• ตติยะ
    • อีเมล
เกี่ยวกับนิลพัล (ลิงดำ)
« เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 11:12:09 »
แง่บๆ พอดีกระผมสงใสว่านิลพัลเนี่ยเห็นเค้าว่าถ้าใครสักแล้ว จะเกเร จิงหรือไม่อย่างไร ท่านผู้รู้ช่วยแจ้งด้วยครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ นุ้ยเด็กคอน

• จตุตถะ
ตอบ: เกี่ยวกับนิลพัล (ลิงดำ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 02:05:10 »
ผมก็ไม่ค่อยรูปเรื่องลิงสักเท่าไรขอ  พี่จอ  มาตอบล่ะกัน   ผมเห็นลิงมีเค้าเยอะดี ;D
ผมก็มีนะลิงดำ   ผมใส่ทุกวันอะอิอิ  เหอะๆ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 04:11:30 »
เง้อ...... :074: น่านคนละลิงอ่ะครับ เหอๆๆแต่ผมก็ได้ศึกษามานิสหน่อยนะ  เค้าว่าเป็นคู่ปรับกับหนุมาน
มีฤทธ์มากพอกันเลย แต่จะดื้อๆหน่อย เค้าว่าทำให้นิสัยคนเปลี่ยนไปได้นะครับ แบบว่าเกเรหน่อยๆ อิอิ
ต้องให้ผู้รู้แจ่มแจ้งมาบอกแล้วล่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 06:59:09 »
กำลังมากมาย แถมยังเก่งเท่ากับหนุมานอีก สู้กัน 3 วัน 3 คืนฆ่ากันไม่ตาย     

จนพระรามมาพบ เลยโดนทำโทษ (จำไม่ได้ว่าให้ทำไรคับคล้ายว่าทำถนน)   ;D ;D ;D

ผมว่า ฤทธิ์เดช เท่าหนุมานแหละครับ แต่ความเกเร ไม่รู้น้ะ    ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 07:27:37 »
แล้วตอนนี้ถ้าเป็นวัตถุมงคล อย่างหนุมานต้องของท่านใดดีครับ ส่วนตัวชอบลิง ชอบหนุมานอยู่เหมือนกันครับ :P :P :P
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณัฐ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 09:09:04 »
แล้วตอนนี้ถ้าเป็นวัตถุมงคล อย่างหนุมานต้องของท่านใดดีครับ ส่วนตัวชอบลิง ชอบหนุมานอยู่เหมือนกันครับ :P :P :P
ขอบคุณครับ

เดียวผมจะแนะนำให้ครับ ตอนนี้ หนุมานที่มาแรงๆที่สุดคงต้องยกให้ หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม
ของหลวงปู่กาหลง ที่ผมแนะนำคือ
1.เหรียญหนุมานเชิญธงทรงราชสีห์ (รุ่นแรก) ราคาไปไกลมากแล้วครับ
2.เหรียญขุนลิง รุ่นสอง ครับผม ประสบการณ์ไม่แพ้รุ่นแรก
3. หนุมาน เชิญธง หลวงพ่อแล วัดพระทรง เพชรบุรี ครับ (รุ่นนี้ สร้างเพื่อเป็นที่ระลึกในงานปฎิสังขรพระอุโบสถ) ที่ผมเห็นก็มีเนื้อ
กะไหล่เงิน และ กะไหล่ทอง ครับผม ราคาอยู่ประมาณหลักร้อย
ศิษย์บ่มีครู อยู่มิจีรัง
ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พ.ย. 2550, 09:53:27 »
ขอบคุณครับ

เดียวผมจะแนะนำให้ครับ ตอนนี้ หนุมานที่มาแรงๆที่สุดคงต้องยกให้ หลวงปู่กาหลง วัดเขาแหลม
ของหลวงปู่กาหลง ที่ผมแนะนำคือ
1.เหรียญหนุมานเชิญธงทรงราชสีห์ (รุ่นแรก) ราคาไปไกลมากแล้วครับ
2.เหรียญขุนลิง รุ่นสอง ครับผม ประสบการณ์ไม่แพ้รุ่นแรก
3. หนุมาน เชิญธง หลวงพ่อแล วัดพระทรง เพชรบุรี ครับ (รุ่นนี้ สร้างเพื่อเป็นที่ระลึกในงานปฎิสังขรพระอุโบสถ) ที่ผมเห็นก็มีเนื้อ
กะไหล่เงิน และ กะไหล่ทอง ครับผม ราคาอยู่ประมาณหลักร้อย

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ พอดีว่ามีเหรียญขุนลิงของ ลป.กาหลงด้วยสิ  :)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 02:43:53 »
เกี่ยวกับลิง หรือหนุมานหรอครับ มีเยอะหลายท่านนะที่เก่งทางนี้ ถ้าหลักฯเลย

1 หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม อำเภอสรรคบุรี ชัยนาท ดีแน่ฯ แต่ราคาอาจจะแรงหน่อย

2 หลวงปู่หนู ฉินนะกาโม วัดทุ่งแหลม อำเภอสวนผึ้ง ราชบุรี หนุมานเชิญธงอันเกรียงไกร ถามคนราชบุรี,กาญจนบุรี ดูใด้ ว่าเป็นอย่างไร

3 หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เพชรบุรี ท่านศึกษามาสายนี้โดยเฉพาะ ส่วนหนุมานเชิญธงที่ว่า ไม่แน่ใจว่ายังมีหรือไม่ ผมเก็บไว้ องค์สององค์เอง  (032-424-698) ลองโทรไปที่วัดดู น่าจะใด้คำตอบ

ขอบคุณคับ

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 02:48:27 »
รุ่นนี้งัยคับ หลวงปู่แล วัดพระทรง

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 09:09:26 »
ง่า ... :074: มาถึงหนุมานเลย อิอิ กระผมไม่ขอแนะนำครับว่าที่ไหนแรง เนื่องจากความแรงอยู่ที่เราศรัทธาครับ ที่ไหนก็แรงหมด แต่พ่อปู่กาหลงนี่ผมได้ยินชื่อเสียงท่านมามากเช่นกัน แต่ที่ตำหนักกระผมก็มีมาให้บูชาเหมือนกัน เป็นหนุมานนั่ง (ไม่รู้ว่าเค้าเรียกอะไร) เหอๆๆ ส่วนนิลพัทเนี่ยกระผมเคยเห็นพี่ที่ตำหนักสักนะ แต่เค้าเกเรมาก ถามพ่อแก่ท่านก็บอกจะไม่สักให้ใครอีกแล้ว เพราะสักแล้วเกเร ก็เลยอยากมาถามว่ามีใครเคยมีประสบการณ์บ้างอ่ะครับ
ป.ล กระผมเคยสัก ชมพูพาน ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยเห็นบ้าง แต่ตอนนั้นกระผมสักน้ำมัน แต่เวลาเชิญท่านแล้วรู้สึกว่าหัวเราะได้สะใจมาก อิอิ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 พ.ย. 2550, 03:28:10 »
หลวงพ่อเปิ่น ก็มีนะคร้าบ เหรียญปี 27 นี่เป็นหนุมานแบก ลพ.เปิ่น สุดยอดครับ   ;D

ออฟไลน์ MR.saddd

• ตติยะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 10:38:00 »
ขอบคุณครับ

:054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~KittY~

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ชมรมคนรักพ่อแก่
    • MSN Messenger - superkidman@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ต.ค. 2551, 01:56:10 »
มีพญาชมพูพานด้วยแหะ อยากเหนจัง เสียดายที่เป็นน้ำมัน
ที่ไหนมีรัก ที่นั้นมีทุกข์ จัยขื่นขม ชัวนิรันณ์

http://www.acccomp.ath.cx/meu/
                 ชมรมคนรักพ่อแก่

ออฟไลน์ bank

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01 พ.ย. 2551, 11:09:58 »
อาจารย์โบ้ศิษหลวงพ่อเปิ่นหรอ